Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS VS DFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nonthanan View Post
    นั่นนะสิครับท่านผมก็ยังลังเลอยู่เหมือนกันอ่าครับไม่รู้ว่าปีหน้าหรือตอนไหนจะมีชิปใหม่ออกมาอ่าครับ
    ตอนนี้ก็เล็งๆไว้เหมือนกันว่าจะลองเล่นDFIดูครับ
    จริงมั้ยครับที่ว่าเป็นDragon Platformแล้วระบบเราจะลื่นขึ้นอะครับเวลาเล่นเกมหนักๆหรือว่าตอนOC
    ด้วยอ่าครับเพราะว่าชิปมันmatchกันอ่าครับ
    จริงครับ AMD Nb790มันเป็นนวัตกรรมที่ทำออกมาเพื่อรองรับตระกูลPhenom ซึ่งมันมีผลในการ

เพิ่มPerformanceต่างๆมากกว่าการจับคู่ระหว่างPhenomกับNb770 780อยู่พอสมควร(มากอยู่)

จริงๆตัวการสำคัญอยู่ที่Sb750ด้วย เมื่อมีการประมวลผลSbจะทำหน้าก่อนเป็นตัวแรกแล้วจึงค่อยส่ง

ไปNb ส่วนดราก้อน แพลทฟอร์ม อย่าไปยึดติดกับคำนี้มากดีกว่าครับ เพราะตัวจริงของแพลทฟอร์ม

นี้ผมคิดว่ามีแค่PhenomII + AMDnb790gxfx Sb750 แค่นั้นแหล่ะครับ ส่วนHD 4800series

ไม่ต้องก็ได้ครับ เป็นจิตวิทยาทางการตลาด รักแดงก็ใช้แดง รักเขียวก็ใช้....แดงเถอะ 55+

Dragon Platform

Processor : PhenomII x3 และ x4

Motherboard : Amd790gx,fx / SB750

Memory : DDR2 หรือ DDR3 ก็ได้

Graphic card : Hd4800series
    Last edited by Andriod; 29 May 2009, 23:47:23.

Comment

asus ชื่อชั่นดีกว่าครับ แต่คงต้องกระเป๋าหนักนิด
      dfi ถึงจะดังสู้ ไม่ได้ แต่ความแรงไม่ด้อยกว่าแน่นอน
      จัด DFI ไป

Comment

asus ชื่อชั่นดีกว่าครับ แต่คงต้องกระเป๋าหนักนิด
        dfi ถึงจะดังสู้ ไม่ได้ แต่ความแรงไม่ด้อยกว่าแน่นอน
        จัด DFI ไป

Comment

ความเห็นผมนะ ประสิทธิภามันพอๆกัน แต่ราคา***งกันเกือบ 1000 -.-

Comment

5 พันกว่า DFI แรงทุกตัวครับ
            ASUS จะแรงขั้นเทพ ต้อง รุ่น 7-8000 ครับ

Comment

นั่นสิครับท่านวิกร ผมว่าจะลองเล่นDFIดูเอาครับเห็นท่านวิกรลากแล้วเนี่ย(แอบอิจฉาเลย)อ่าครับเพราะว่าในตึกคอมศรีราชาเพิ่งมีร้านมาขายDFIแล้วครับเป็นเจ้าแรกเลยครับเลยมีตัวเลือกเยอะขึ้นครับ แต่ทางASUSราคายังไม่ลงเลย
              สงสัยคงต้องกระเป๋าหนักจริงๆอ่าครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                นั่นสิครับท่านวิกร ผมว่าจะลองเล่นDFIดูเอาครับเห็นท่านวิกรลากแล้วเนี่ย(แอบอิจฉาเลย)อ่าครับเพราะว่าในตึกคอมศรีราชาเพิ่งมีร้านมาขายDFIแล้วครับเป็นเจ้าแรกเลยครับเลยมีตัวเลือกเยอะขึ้นครับ แต่ทางASUSราคายังไม่ลงเลย
                สงสัยคงต้องกระเป๋าหนักจริงๆอ่าครับ
                ท่านแล้วมีรุ่นไหน ราคาเท่าไร บ้างอะครับ

ป.ล.ผมก้ออยากได้แล้วบ้านผมก้ออยู่สัตหีบอะครับ

Comment

งั้นก็อย่าคิดให้เสียเวลา
                  ซื้อเลย
                  ซื้อก่อนแรงก่อน พังก่อน เครมก่อน ประสบการณ์แบบนี้ ซื้อแล้วเท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์ได้เจอครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ซื้อก่อนแรงก่อน พังก่อน เครมก่อน ประสบการณ์แบบนี้ ซื้อแล้วเท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์ได้เจอครับ
                    พูดขู่แบบนี้เค้าจะกล้า เปล่าละท่านวิกร 5555
                    ไม่ต้องกลัวหลอกครับ ท่านวิกรพูดเล่นๆงะ แค่ขยัน เคลีย bios หน่อยก็พอ งิงิ

Comment

DFI ผม แฟรซไบออส เป็นว่าเล่นเลย

แฟรซอัพ แฟรซดาวน์ ไม่มีงอแง ง๊ายง่ายบน XP นะ

Comment

Originally posted by N_Pro View Post
                        ท่านแล้วมีรุ่นไหน ราคาเท่าไร บ้างอะครับ

ป.ล.ผมก้ออยากได้แล้วบ้านผมก้ออยู่สัตหีบอะครับ
                        มีตามเว็ปsavewaytechเลยครับแต่ต้องBy orderไว้นะครับเพราะร้านยังไม่รู้ว่าลูกค้าต้องการแบบไหนบ้างอ่าครับผมยังBy orderไว้เลยครับ ยังไงท่านก็ลองมาดูนะครับ แต่ผมไม่รับหิ้วของให้นะครับเพื่อความสะบายใจของทั้ง2ฝ่ายครับ

Comment

กล้าสิครับท่าน ขนาดตอนผมใช้บอร์ดECSผมยังเอาไปเปลี่ยนตั้ง2รอบแนะครับจนพนักงานร้านBisg itจำหน้าได้แล้วอ่าครับ
                          แต่บอร์ดDFIไม่มีdual biosให้เหรอครับ ยังงี้ไม่ผ่านก็เคลียร์cmosโลด

Comment

มีตามเว็ปsavewaytechเลยครับแต่ต้องBy orderไว้นะครับเพราะร้านยังไม่รู้ว่าลูกค้าต้องการแบบไหนบ้างอ่าครับผมยังBy orderไว้เลยครับ ยังไงท่านก็ลองมาดูนะครับ แต่ผมไม่รับหิ้วของให้นะครับเพื่อความสะบายใจของทั้ง2ฝ่ายครับ
                            กล้าสิครับท่าน ขนาดตอนผมใช้บอร์ดECSผมยังเอาไปเปลี่ยนตั้ง2รอบแนะครับจนพนักงานร้านBisg itจำหน้าได้แล้วอ่าครับ
                            แต่บอร์ดDFIไม่มีdual biosให้เหรอครับ ยังงี้ไม่ผ่านก็เคลียร์cmosโลด

ขายต่อให้เอาเปล่า อิอิ

ถ้าOC ไม่ผ่าน มันมีให้โหลด Slot ที่เราเซ็ตไว้ได้ครับ

แต่ต้องใช้คีย์บอร์ด P/2 ที่ไม่ใช่ USB อ่ะ
                            Last edited by Sareshiku; 30 May 2009, 15:03:49.

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
                              ขายต่อให้เอาเปล่า อิอิ
                              สั่งของใหม่ไปแล้วครับอุอุ พอได้บอร์ดแล้วผมคงต้องพึ่งท่านอีกตามเคยครับ

Comment

สั่งของใหม่ไปแล้วครับอุอุ พอได้บอร์ดแล้วผมคงต้องพึ่งท่านอีกตามเคยครับ

สรุป สั่งตัวไหนไป 790FX หรือ 790GX

Comment

Working...
                                X