Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแปลกๆของเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแปลกๆของเครื่อง

คือผมเพิ่งอัพเกรดเครื่องได้ประมาณสองอาทิตย์น่ะคับ มันเกิดอาการประหลาดคือ พอกดเปิดเครื่องนะมันจะติดแล้วดับไปรอบนึงก่อน แล้วจากนั้นค่อยคิดแล้วบูทเข้ายาวไปเลยคับ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร psu จ่ายไฟไม่พอ หรือเสีย หรือเป็นที่การเชตค่าที่ไบออส แปลกมากนะคับ ไม่น่าจะเสียเพิ่งซื้อมาเอง

สเป็คตามนี้นะคับ
    Q9550
    Asus P5Q
    G.skill 4gb 1066 pk
    EVGA GTX275 sc
    Icute 750w
    DVD Drive 2 drive
    Hdd 1 drive

** เครื่องนี้ไม่ค่อยแรงเลยคับช้ามากๆๆ อิๆๆๆ

OC หรือเปล่าครับ

ถ้า OC ก็ปกติ เคยเจอเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้มีปัญหาดับ หรือค้างอะไร

Comment

เป็นที่ OC ครับ

เมื่อก่อนผมก็เป็น

แต่เดี๋ยวนี้มันเปิดทีเดียวติดไม่รู้ทำไม

เครียด!

Comment

ไม่ได้ oc อะไรเลยนะคับ ปกติเลย เพราะไม่คิดจะทำเสี่ยงเครื่องพังเร็วกว่าปกติ ที่ oc ก็มีแต่การ์ดจออ่ะ เพราะมัน oc มาให้ตั้งแต่โรงงานแล้ว อีกอย่าง psu ตั้ง 750 w มันเหลือเฟือซะด้วยซ้ำไป

Comment

โหลด ค่าจากโรงงาน ในไบออสดู

Comment

Working...
          X