Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรุ้ระหว่าง True Black 120 กับ Arctic-Cooling Freezer XTREME Rev2 i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรุ้ระหว่าง True Black 120 กับ Arctic-Cooling Freezer XTREME Rev2 i7

ท่านใดเคยใช้บ้างช่วยบอกหน่อยว่าตัวไหนดีกว่าใจอยากได้ตัวหลัง แต่ัตัวแรกก็สวยมาก เลยอยากรุ้ว่าถ้าตัวแรก ติดพัดลมด้วย เพื่อไม่ให้เสียเปรียบ ตัวไหนดีกว่ากัน??

ถามว่าเย็นกว่าใช่ใหม
    True Black 120 เย็นกว่าแน่นอน

Comment

V8 สวยขาดใจครับ
      ยุให้เพื่อนซื้ออยู่จะอา True Black 120 ไปแลกกับมัน555+

Comment

ไม่มีผล Test ของ 2 ตัวที่ จขกท. ต้องการทราบ แต่มีผล 2 ตัวที่เขานิยมเปรียบกันบ่อยๆ ครับ

System ที่เขาใช้คือ Q6700 + EVGA 680i Mainboard ... CPU และ Mainboard ก็สไตลล์ร้อนทั้ง 2 ตัวเลย แต่ Thermalright Ultra 120 Extreme ก็ช่วยงานได้อย่างมีประสิทธิภาพเยี่ยมครับ

ที่มา: นิตยสาร MaximumPC ฉบับ เดือน July 2009

sigpic

Comment

Best CPU Cooler Performance LGA1366 - Q1 2009

ลองดูครับ Thermalright Ultra-120 eXtreme คล้าย True Black ผลน่าจะใกล้เคียง

Comment

เย็นกว่าไหมไม่รู้ครับ เพราะใช้ v8 อยู่ครับ 555 (บอกไมอะ)

แต่ชอบ True Black 120 และใส่ 2 พัดลม สวยมากมายครับ

Comment

TB จอย ชัวสุดในบรรดาลมแล้ว
              ของดีวัดกันที่ตอน FULL นะ

Comment

ได้เลย จะได้สั่งซื้อ อิอิ ขอบคุณมากๆ ทุกๆ ท่านที่ให้ความรุ้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  TB จอย ชัวสุดในบรรดาลมแล้ว
                  ของดีวัดกันที่ตอน FULL นะ
                  +10 วัดกันที่ Full

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                    ได้เลย จะได้สั่งซื้อ อิอิ ขอบคุณมากๆ ทุกๆ ท่านที่ให้ความรุ้
                    บอกให้เปลี่ยน CPU E84 Q95 รับรองซิ้งเดิมๆ OC กระจาย อิอิ

Comment

ทูแบ็คดีกว่าครับ เย็นกว่า เล็กกว่าสวยกว่า ไม่เกะกะเคส
                      อีกตัวเขาว่าขาล็อก775ทำมาห่วยเกิน แต่น่าจาเงียบกว่านะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        บอกให้เปลี่ยน CPU E84 Q95 รับรองซิ้งเดิมๆ OC กระจาย อิอิ
                        ตังอ่ะไม่พอ กะรอไป i7 เลยดีกว่า เปลี่ยนหลายทีไม่ไหวอ่ะ

Comment

ทุยดำครับเย็นกว่าเยอะเจ็บมาเยอะผ่านมาเยอะ

Comment

ผมว่า tru black ดีกว่า จากที่เคยใช้ 120ex กับ v8 มา

Comment

True Black ใช้อยู่ ... ขนาดว่าติดไม่ค่อยดีนะ

คือว่าติดผิดไปนิดหน่อย (ครั้งแรก)

ยังเย็น เลยครับ ..

Comment

Working...
                              X