Announcement

Collapse
No announcement yet.

AVR 3 ยี่ห้อ เหมาะสมกับลำโพง ยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AVR 3 ยี่ห้อ เหมาะสมกับลำโพง ยี่ห้อไหนดีครับ

AVR 3 ยี่ห้อ เหมาะสมกับลำโพง ยี่ห้อไหนดีครับ
    marantz
    Onkyo
    Yamaha

ลำโพง
    INFINITY, B&W, JBL, harman/kardon, PSB, KEF, YAMAHA

ขอบคุณครับ

Bose ยาวไป ผมไม่รู้นะว่ามันเหมาะกันไหม แต่ผมชอบ
    Onkyoกะboseนะ

หุหุ ชุดในฝันเลยละ

Comment

ทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นdenonเลยแฮะ

Comment

ไปลองเทียบเสียงเลยครับ ที่ร้านปิยะนัส ชอบคู่ไหน ซื้อเลยครับ ลองได้จนเบื่อเลย

Comment

Originally posted by Eskudozz View Post
          ทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นdenonเลยแฮะ
          ผมว่าคงด้วยเหตุผลด้านราคา ครับ ตัวแทนตั้งราคาสูงกว่า ราคาเมืองนอกเยอะพอสมควร
          ดังนั้นจะเห็น denon หิ้วซะเยอะครับ
          avr รุ่นใหม่ๆผมว่า แต่ละยี่ห้อจะแตกต่างกันที่น้ำเสียง โทนเสียงมากกว่า แต่ละยี่ห้อพยายามทำให้ฟังเพลงได้เพราะขึ้นกว่า avr สมัยแรกๆเยอะครับ
          h/k ได้ความอวบอิ่ม ของเสียงกลาง หนักแน่นของเสียง ต่ำ เล่นลำโพงได้ค่อนข้างหลากหลาย
          หรือ ลำโพงเสียงแหลมเนียนๆ พวก monitor audio , mordauntshot ก็เข้าทีครับ

yammy น่าจะหาลำโพงเสียง กลาง ต่ำดี พวก psb paradigm klipsch boston

ส่วน onkyo ก็คง คล้ายกับmarantz หาลำโพงกลางหวาน ดี ๆหน่อย เช่น quad wharfedale
          ก็เข้าทีครับ

ก็แนะนำปิยะนัฐ ครับลองฟังดู ทั้ง avr ทั้งลำโพงมีค่อนข้างครบ ให้เลือก
          ความ แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
          แอมป์ ยี่ห้อ อะไรกับลำโพงอะไรก็ได้ถ้าเราชอบ

Comment

ไม่หรอกท่าน เพราะผมเล่นDenonอยู่เลยอยากหาพวกที่ใช้อยู่หนะครับ เอิ้กๆ

Comment

marantz paradigm,evo,br2,klipsh
              Onkyo psb,wharfedale
              Yamaha yamaha,Klipsch,wharfedale

ลำโพง
              INFINITY, B&W, JBL, harman/kardon, PSB, KEF, YAMAHA

Comment

เข้ามาเชียร์ Yamaha Z7 + B&W
                เหอๆ ได้ข่าวว่าทะลุ 100k

Comment

เพื่อนผมใช้ ONKYO 606+Center Klipsch RC-10+คู่หน้า Monitor Audio BR-2 +คู่หลัง Monitor Audio BR-1 เสียงเยี่ยมเลย ดูหนังอย่างมันส์ ฟังเพลงก็เยี่ยม

Comment

Working...
                  X