Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกียวกับ apple education store ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกียวกับ apple education store ครับ

ทางแอปเปิลเค้าจะรู้ได้ไงครับ ว่าคนซื้อเป็นนักเรียนหรือไม่ ใครเคยซื้อ จาก education store ช่วยตอบทีครับ

บัตรนักศึกษาคับ

คณะผม u-store น่ะ

Comment

Originally posted by `OnG View Post
      บัตรนักศึกษาคับ

คณะผม u-store น่ะ
      แล้วถ้าซื้อออนไลนล่ะครับ

Comment

มันมีข้อจำกัดครับ ที่จริงเค้าก็ไม่รู้หรอก แต่ข้อจำกัดมันมีคือซื้อได้ปีละเครื่อง แค่นั้นเอง รายละเอียดอยู่ในหน้า education แล้ว กดเข้าไปดู ว่าสินค้าไหน ซื้อได้กี่ชิ้นต่อปี ในราคา นศ

Comment

ขอถามอีกเรื่องครับ ประกัน1ปี ที่แถมมากับเครื่องเป็น international warrantyใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by born2003 View Post
            ขอถามอีกเรื่องครับ ประกัน1ปี ที่แถมมากับเครื่องเป็น international warrantyใช่ไหมครับ
            ใช่ครับ เคลมได้ทั่วโลกครับ ไม่ซ่อมนะครับ เปลี่ยนให้เลย จากประสบการณ์จริง

Comment

ขออีกคำถามนะครับ ที่ระบายความร้อนของ macbook pro มันอยู่ตรงไหนหรอครับ ผมหาไม่เจอ หรือว่ามันไม่มี
              แล้วถ้าเอาพัดลมที่ใช้ใช้กับlaptop ทั่วๆไปมาใช้กับ macbook มันจะทำให้เย็นขึ้นไหมครับ
              Last edited by born2003; 31 May 2009, 20:40:03.

Comment

น่าจะอยู่ตรง ที่พับนะ ใช่ปะ ลองเอามือคลำดูครับ มันจะมีลมร้อนออกมา ผมใช้แมคบุ๊คครับ มันน่าจะเหมือนกัน
                สำหรับใช้พัดลม ผมว่ามันไม่ช่วยอะไรหรอกครับ ทางที่ดีควรเล่นในห้องแอร์ดีกว่า แต่ว่า แมคบุคโปร มันก็ทนทานเล่นได้หลายชั่วโมงนะครับ ผมยังเปิดโหลดบิททั้งคืนเลยอ่ะ ไม่แฮงค์ง่าย ๆ หรอ os ดีซะอย่าง หาบอลมาใส่ให้มันระบายความร้อนก็ดีครับ ปกติผมเอาวางไว้กับ Ice pad น่ะครับ เปลี่ยนมุมเอาเวลามันเหลวก็เปลี่ยนไปอีก ข้าง ตามนั้นครับ
                Last edited by vs1608; 31 May 2009, 20:53:01.

Comment

Originally posted by vs1608 View Post
                  น่าจะอยู่ตรง ที่พับนะ ใช่ปะ ลองเอามือคลำดูครับ มันจะมีลมร้อนออกมา ผมใช้แมคบุ๊คครับ มันน่าจะเหมือนกัน
                  สำหรับใช้พัดลม ผมว่ามันไม่ช่วยอะไรหรอกครับ ทางที่ดีควรเล่นในห้องแอร์ดีกว่า แต่ว่า แมคบุคโปร มันก็ทนทานเล่นได้หลายชั่วโมงนะครับ ผมยังเปิดโหลดบิททั้งคืนเลยอ่ะ ไม่แฮงค์ง่าย ๆ หรอ os ดีซะอย่าง หาบอลมาใส่ให้มันระบายความร้อนก็ดีครับ ปกติผมเอาวางไว้กับ Ice pad น่ะครับ เปลี่ยนมุมเอาเวลามันเหลวก็เปลี่ยนไปอีก ข้าง ตามนั้นครับ
                  แล้วถ้าใช้เล่นเกมนานๆ มันจะไม่ดับใช่ไหมครับ คือตอนนี้ผมใช้acer อยู่ต้องเอาพัดลมเป่าตลอด แม้แต่พิมงาน,เล่นเน็ตก็ดับ

Comment

Originally posted by born2003 View Post
                    แล้วถ้าใช้เล่นเกมนานๆ มันจะไม่ดับใช่ไหมครับ คือตอนนี้ผมใช้acer อยู่ต้องเอาพัดลมเป่าตลอด แม้แต่พิมงาน,เล่นเน็ตก็ดับ
                    ถ้าใช้แมคไม่ดับง่าย ๆ ครับ เสถียรครับ แต่ถ้า พีซี มันจะร้อนไวมาก ๆ แล้วก็ไม่ค่อยเสถียร พอเครื่องร้อน โปรแกรมจะรวน บางทีค้าง ต้องเอาแบดออกถึงจะปิดได้ รีตาทก็ไม่ได้ ปิดสวิทก็ไม่ได้ อย่างเงี้ยครับ ประสบการณ์จริง เลยหันมาใช้แมคครับ

Comment

ใช้พัดลมช่วยได้นะ เพราะตัวเครื่องมันเป็น heatsink ตัวเครื่องมันถึงได้ร้อนกว่าชาวบ้านไง ถ้าเอาพัดลมเป่าด้วย ก็เย็นดี

Comment

Working...
                      X