Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเรื่องค่าเน็ตทรู ส่งย้อนหลัง (สุดโหด) มากฝากครับ (ประสบการณ์ตรง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเรื่องค่าเน็ตทรู ส่งย้อนหลัง (สุดโหด) มากฝากครับ (ประสบการณ์ตรง)

เอาเรื่องค่าเน็ตทรู ส่งย้อนหลัง (สุดโหด) มากฝากครับ (ประสบการณ์ตรง)

คือผมได้เปลี่ยนแพ็คเเก็จ จาก 1M เป็น Super 2M ในช่วงตั้งแต่เดือน ธันวา 51

ตั้งแต่นั้นมา.....ผมไม่ได้รับ ใบแจ้งค่าใช้บริการ เลย ........ โทรไปถามก็บอกว่า ไม่มียอด....

จนมาถึงเดือนนี้ พค. เมื่อวานซืน ผมได้โทรไปถาม ยอดล่าสุด สรุปว่าเป็น..6517 บาท

ผมลองฟังใหม่ นึกว่า หกร้อย กลับเป็น หกพันกว่าจริงๆ ผมแป๊กๆ และนั่งงงๆ

เลยไปโทรไปถามทรู ซึ่งทรูก็บอกว่า เราไม่ได้ส่งมาตั้งแต่ ธันวา 51 จริงๆ

และทรูถามผมว่า จะ ส่งแบบหมด หรือผ่อนผัน ผมก็เลย ฝากเรื่องผ่อนผันไว้

ทรูก็บอกว่าจะติดต่อกลับ มา ... ยังไงจะมาเล่าให้ฟังต่อครับ

ใครเป็นอย่างผมระวังด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เจออย่างนี้ ยอมยกเลิกดีกว้านะ ถ้าค่าบริการอย่างนี้นะ ToT

Comment

ทรูแม่งแสบจิงๆครับผมเคยโดนทวงค่าเนตทั้งๆที่เลยมากว่า 2 ปีแล้วผมก็เลยต้องไปจ่าย

Comment

มันก็ปกติไม่ใช่เหรอครับ ตลอดระยะ 6 เดือนเราไม่ได้จ่ายค่าใช้บริการ ราคามันก็ทบตามเดือน

แต่ทางทรูก็ผิดที่ไม่ยอมแจ้งค่าบริการให้ลูกค้าในแต่ละเดือน

Comment

ผมก็เคยโดน ไม่ส่งใบแจ้งหนี้มาให้ เราก็ไม่ได้ไปจ่ายดิ พอ2เดือนโทรมาบอกจะตัดสัญญาณอ้าวเฮี้ย ....
          อีกเรื่อง ค้าง2เดือน เลยไปจ่ายเดือนล่าสุดไปก่อนงวดนึง สิ้นเดือนจะไปจ่ายที่เหลือ แต่ก่อนสิ้นเดือนมันโทรมา
          คุณมียอดค้างชำระ 640บาท บลาๆๆๆๆๆ ถ้าไม่จ่ายภายในวันที่.....นี้จะระงับสัญญาณค่ะ.....
          โวยยย เลยผม อะไรวะ ไม่จ่ายก่อนเดือนเดียว ***จะตัดกันเลยหรอ
          จากนั้นมาผมเลิกใช้ทรูมาคบ maxnet เลยคับ

Comment

อย่างโหด..... แต่แปลกที่โทรไปทำไม่ไม่มียอด

เจอแบบนี้อย่างเซ็ง

Comment

มันความผิดพลาดพนักงานแต่จะโยนบาปให้ลูกค้าครับ ผมเคยเจอสมัยทุยยังไม่เกิดเป็น Asia Infonet ขนาดทำหนังสือเป็นเมล์ยกเลิกและมีพนักงานตอบกลับแต่พนักงานตัวแสบไม่ได้ดำเนินการก็เลยมียอด2เดือน ที่รู้เพราะมานโทรมาตาม ผมไม่ยอมจ่าย ประมาณ5เดือนมานส่งจ.มทนายมาขู่เพราะมันโอนให้บริษัทรับตามหนี้ ถ้าเรามีหลักฐานไม่ต้องไปจ่ายมันท้าให้มันพ้องจะได้สงเรื่องไป สคบ

Comment

จะว่าไปทุกวันนี้ผมยังไม่จ่ายค่าโทร truemove รายเดือน ยอด 2700 มา2-3ปีละ
                เห็นส่ง จม.มาขู่2-3รอบ นี่1ปีละก็ไม่เห็นส่งมาละ อิๆ

Comment

รอมันโทรกลับมาอยู่ครับ @

Comment

จริงๆท่าน mza-design น่าจะไปเช็คดูนะครับว่าทำไมถึงไม่มีใบแจ้งค่าบริการมา เพราะถ้าเรายังใช้Net ของเค้าอยู่เนี่ยมีค่าบริการแน่นอนแต่ปกติ3เดือนน่าจะตัด net นะ นี้ปล่อยยาวมากๆ

Comment

เราไม่ผิดหนิ ค้านไม่ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by sacoolza View Post
                        จริงๆท่าน mza-design น่าจะไปเช็คดูนะครับว่าทำไมถึงไม่มีใบแจ้งค่าบริการมา เพราะถ้าเรายังใช้Net ของเค้าอยู่เนี่ยมีค่าบริการแน่นอนแต่ปกติ3เดือนน่าจะตัด net นะ นี้ปล่อยยาวมากๆ

ก็ผมโทรไปเช็คทุกเดือนว่ามียอดไหม แล้วทางทรูก็ทราบอยู่ด้วยว่า ไม่ได้ส่งบิลมาตั้งแต่ ธันวา 51

บัดนี้ ก็ยังไม่ติดต่อมาสักที

Comment

คือผมก็ไม่ได้แคร์นะครับ ว่ามันจะมีค่าบริการมาหรือไม่ แต่ผมใช้เน็ตทรู 1 mb อยู่ ทุกๆ ต้นเดือนผมก็ไปจ่ายค่าเน็ตที่ทรูตามห้าง บอกแค่เบอร์มัน ไม่เคยใช้ใบเสร็จซักที (แนะนำครับ สำหรับคนที่ต้องไปเดินห้างบ่อยๆ)

จากกรณีนี้ คือเขาอาจจะผิดพลาดจริง แต่เราก็ไม่ควรผิดพลาดเรื่องจ่ายเงิน เพราะไงๆ ไ้อ้พวกนี้มันบันทึกไว้ตลอดอยู่แล้วอาจจะตกหล่นตรงคนออกบิล

แต่ไงๆ ถ้าเกิดปัญหาเราอ้างไม่ได้นี่สิครับ มันถึงเป็นปัญหาของเรามากกว่าของเขา ไงๆ ก็ลองสอบถามดีๆ ครับว่า 6000 พันกว่าๆ นี่เป็นยอดสะสมทุกเดือนจน 6 พันจิงๆ หรือเขาคิดผิด เพราะถ้าเขาผิดพลาดเองและเขายอมรับเราอาจไม่ต้องเสียครับผม

Comment

มากเกิ้น... ถ้าใช้สัก 4 เมกก็อาจถึงนะครับ

Comment

ล่าสุด วันที่ 3 ก็ยังไม่ติดต่อมา โทรไปจิก วันนี้ บอก กำลังดำนินการ ๆ

มีบิล มาด้วยเเฮะๆ วันนี้ ถ้าปัญหาเยอะมาก จะยกเลิกแมร่งเลยๆ

Comment

Working...
                              X