Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันถึงค้าง ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันถึงค้าง ??

เครื่องผมอ่ะครับ ไม่รู้มันเป็นอะไรผมละเซ็งทุกที
    คือ พอผมเปิดคอมมาอ่ะครับ หลังจากรันโปรแกรมที่มันจะรันออโต้ตอนเปิดคอมใหม่
    พวก msn ไรแบบนี้จากนั้นผมปิดลง แล้วผมก็กด refresh 2-3 ครั้ง

หลังจากนั้น พอเปิดโปรแกรมขึ้นมา เช่น Msn Windows mediaplayer และเข้าเวป
    ปรากฎว่ามันจะค้าง แล้วพอกด alt+ctrl+delete พบว่าโปรแกรมมันจะ Not Responding

ค้างไปประมาณ 1-2 นาที และถึงจะเป็นปกติ ผมเซ็งมากเลยครับ ทั้งๆที่อัพคอมมาแล้ว
    มันเป็นเพราะอะไรครับ หรือว่า ข้อมูลในเครื่องมันเยอะไป

นี่ครับรูป

สเปคตามลายเซ็นครับ

XP sp3 Dark Edition V.7
    HD WD 640G เหลือพื้นที่ว่าง 200G

ช่วยทีนะครับ
    Last edited by zeharm; 29 May 2009, 19:12:12.

เช็ค Bad หน่อยก็ดีครับ

Comment

ลง Windows ใหม่ดีกว่าครับ แนะนำเป็นตัว XP SP3 ที่ยังไม่ดัดแปลงพันธุกรรม

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        เช็ค Bad หน่อยก็ดีครับ
        รบกวนขอวิธีทำหน่อยครับ

Comment

ใช้โปรแกรม HD Tune คับ ในกูเกิ้ลลิ้งค์แรกๆ

Comment

พวกไวรัส หนอน สปาย มีอะไรป้องกันมั้ยครับท่าน

Comment

ผมใช้ Nod32 ครับ
              อัพตลอด

Comment

NOD แนะให้เปลี่ยนเลยครับ
                เอาอะไรไม่อยู่จริงๆ+ความไม่ชอบส่วนตัว

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ system นะครับ software OS ต่างมากกว่า hardware

แต่อาการนี้ผมเคยเป็นตอนสายฮาร์ดดิสไม่ดีหรือหลวม

Comment

ผมเซ็งมากเลยครับ

อัพคอมมาแล้วแท้ๆ นึกว่าจะหาย

Comment

Working...
                    X