Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้คับ เรื่องเครื่อง print ของ canon กับ hp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้คับ เรื่องเครื่อง print ของ canon กับ hp

เครื่อง print ของ canon กับ hp ยี่ห้อไหนดีกว่ากันคับ
    พอดีจะซื้อของ canon รุ่น pixma mp 988 แล้วเพื่อนแนะนำว่าของ canon จะผลิตที่จีนเป็นส่วนใหญ่ เลยเกิดอาการลังเลคับ
    ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

ผลิตในจีน แล้วทำไมเหรอครับ
    ผลิตในไทย แล้วทำไมเหรอครับ
    มันไม่เกี่ยวกันมั้ง

แต่ละยี่ห้อปัญหาและการบำรุงรักษาต่างกัน แล้วแต่ชอบเลย

Comment

2แบรนด์นี้ cannonครับ ทนกว่า ชัดกว่า
      ราคาต่อราคา รุ่นต่อรุ่นครับ

Comment

คอมคุณก็
        made in china

ผลิตภัณฑ์ต่างๆที่คุณใช้ในชีวิตประจำวันก็

ถ้ากัวก็อย่ากินอย่าใช้คับ ของมันห่วยเกรดต่ำ
        อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
          คอมคุณก็

ผลิตภัณฑ์ต่างๆที่คุณใช้ในชีวิตประจำวันก็

ถ้ากัวก็อย่ากินอย่าใช้คับ ของมันห่วยเกรดต่ำ
          อิๆๆๆ

Comment

อย่าดูถูกจีนอีกเลย

ตอนนี้สามารถทำของก๊อป ใด้คุณภาพเท่า(หรือดีกว่า)ของแท้แล้ว

ไม่เชื่อไปถามพวกเล่นเครื่องเสียงราคาหลักแสนดู

พริ้นเตอร์ อย่าเอา HP

ใดร์เวอร์เรื่องมาก ปัญหาไม่จบไม่สิ้น ( ภาษาบ้านๆ ว่า กวนตีน ) ถึงจะหมึกถูกกว่า canon ก็เถอะ

ไทย ตอนนี้เหมือนอิรักมากกว่ามั้ง ทั้งสงครามภายใน ความน่าเชื่อถือทางเศรษกิจ ความเน่าเฟะทางสิ่งแวดล้อม

เหอๆ

Comment

มาเชียร์ CANON ครับ...

Comment

ผมก็ลืมไปว่าสินค้าจีนที่ดีๆก็มีเช่นกัน คุณภาพสินค้าก็ตามราคาที่เรากล้าจ่าย

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำคับ คงจะได้ถอยเอา canon ล่ะคับ

Comment

Hp all in one รุ่นใหม่ๆที่ราคาต่ำกว่า 3000 บาท อย่าซื้อครับ ส่วนใหญ่พังง่ายหมึกแพง หมดประกัน 1 ปี ไม่นานก็พังครับ (ที่ทำงานใช้ hp อยู่ครับ ใช้งานค่อนข้างหนัก แต่รุ่นเก่าๆทนมากครับ)
                  Last edited by moteabc; 30 May 2009, 13:40:21.

Comment

Working...
                  X