Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีแก้ไขปัญหาแถบ Taskbar ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีแก้ไขปัญหาแถบ Taskbar ด้วยครับ

ขอทราบวิธีแก้ไขปัญหาแถบ Taskbar ด้วยครับ มันขึ้นทับแถบ IE กับ My Com น่ะครับ ผมลองทำดูหลายวิธีแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขได้

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.uppic.net/show/a91209d0c7...fd1fa0150fe974

มันปิดไม่ได้หรอครับ

Comment

คือแถบ Taskbar มันทับตัวเลื่อนขึ้นเลื่อนลงน่ะครับ ปกติแล้วมันจะไม่ขึ้นซ้อนทับกันใช่มั้ยครับ

Comment

ผมดูภาพแล้วก็ งง อยู่ดี
        ลองคลิกขวาที่ Taskbar > Properties > แล้วลองติ๊ก Keep he tashbar on top the other window ออกดูครับ

Comment

ลองติ๊ก Keep the tashbar on top the other window ออกแล้ว

แถบ IEมันทับ Taskbar หมดเลยอ่ะครับ

คือคอมผมมันไม่ปกติเหมือนชาวบ้าน แก้อย่างไรดีครับ

ลองดูจากรูปนะครับ Taskbar มันอยุ่บนสุดก็จริงแต่ว่า แถบเลื่อนขึ้นเลื่อนลงมันดันมุดไปอยู่ข้างล่างนี่สิครับ เอามันออกมาอย่างไรอ่ะครับ เฮ่อออ.. ช่วยทีครับ

Comment

Taskbar > Properties > แล้วลองติ๊ก Auto-hide the taskbar ได้ไหมครับ ให้มันซ่อนไว้เวลาไม่ได้ใช้งาน เวลาใช้งานไปชี้มันค่อยโผล่มา แต่ผมว่าควรลากมันกลับมาด่านล่างดูจะสะดวกกว่านะ

Comment

Originally posted by baracuz View Post
              ลองติ๊ก Keep the tashbar on top the other window ออกแล้ว

แถบ IEมันทับ Taskbar หมดเลยอ่ะครับ

คือคอมผมมันไม่ปกติเหมือนชาวบ้าน แก้อย่างไรดีครับ

ลองดูจากรูปนะครับ Taskbar มันอยุ่บนสุดก็จริงแต่ว่า แถบเลื่อนขึ้นเลื่อนลงมันดันมุดไปอยู่ข้างล่างนี่สิครับ เอามันออกมาอย่างไรอ่ะครับ เฮ่อออ.. ช่วยทีครับ
              อ่าว กรรม....
              แล้วลองกดขยายหน้าต่าง IE หรือยังครับ
              ปุ่ม สี่เหลี่ยมใกล้ๆปุ่มปิดน่ะ(Maximize)
              ดูจากอาการแล้วน่าจะยังไม่ได้กด
              หน้าต่างมันถึงเกินออกมา

Comment

ใช่ครับ ถ้า IE ไม่ Maximize

ขอบมันจะไปมุดอยู่ข้างล่างแบบนั้นแหละ

Comment

Working...
                X