Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทดคับ ช่วยดูให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทดคับ ช่วยดูให้หน่อย

CPU : Core 2 Quad Q9550
    Mainboard : Asus P5Q-Pro
    Ram : 2/1066 kingston 2 ตัว
    Harddisk : 500/7200 SATA Seagate
    DVD-RW : LG 22X SATA

ผมจะทำด้านกราฟฟิกแล้วก้อเล่นเกมที่กราฟฟิกหนักๆ (เกมที่อยากเล่นมากๆคือ
    Devil May Cry4 อยากรู้ว่ามันจะกระตุกหรือช้ามั่งรึป่าว คือผมอยากได้ความรู้สึกเหมือนเล่น PS3
    น่ะคับ )

******Ram 4 GB เนี่ยมันมากเกินความจำเปนไปรึป่าว
    Display Card ผมกำลังสับสนว่าจะเอาอะไรดีระหว่าง HIS 4850 1GB กับ Galaxy GTS
    250 1GB
    Sound card จำเปนไม๊คับ

มีอะไรต้องปรับปรุงบ้างก้อบอกด้วยนะคับ

ขอบคุณมากๆๆคับ

เอ่อความรู้สึกนะไม่ค่อยชอบ kingtons เลยครับ = ="

ผมว่าเอาเหมือนผมก็ได้นะครับ เเรม 4GB ผมว่าไม่เกินความจำเป็นหรอกครับ

RAM G.SKILL 4GB/PQ/800 CL5 2x2 = 2050 (ถูกนะ)
    VGA เอาเป็นตัว GALAXY จะดีกว่าครับ ^^"
    เรื่อง Sound card ผมไม่รู้ครับ

นอกนั้นดีเเล้วครับ ^^"

Comment

Galaxy GTS
      250 1GB

Comment

ถ้าจะเล่นตัวนี้ เอาบอร์ดตัวอื่นดีกว่ามั้ง ep45-ud3rก็ได้ (ไม่ได้CFนี่)

เอาไปลงการ์ดจอ -^^-

Comment

CF มันคือไรหรอคับ

แล้วถ้าทุกอย่างเข้าด้วยกันจะเกิดปัญหาไรรึป่าว

Comment

Originally posted by niorkungii View Post
            เอ่อความรู้สึกนะไม่ค่อยชอบ kingtons เลยครับ = ="
            ท่านพูดแบบนี้ ผมใช้ไม่มีปัญหาไรน่ะครับ
            ถ้าไมไ่ด้ oc อุกปากรณ์ไดๆในเครื่อง
            ไม่มีความต่างเลยจิงๆๆ จะด้อยกว่าเค้าตรงที่ไม่มีซิ้ง

Comment

แล้วถ้าเล่น Devil may cry 4 จะเปนไง

ส่วนงานด้าน 3D จะไหวรึป่าวคับ

การทำงานของอุปกรณ์บางตัวจะร้อนไปจนต้องเพิ่มตัวระบายความร้อนรึป่าว

มีอะไรแนะนำอีกบอกได้เลยคับ

Comment

DMC4 ลื่นหัวแตกครับ เกมภาพสวยไม่กินมาก

Comment

แล้วเรื่องงาน3Dล่ะคับ

จะรองรับได้แค่ไหน

การ์ดจอเนี่ย GTS ดีกว่าใช่ป่ะ

Comment

ถ้าเน้นภาพสวยก็ 4850 ถ้าเน้นเฟรมเรตลื่นๆ ก็ GTS250 ครับ

Comment

แล้วอย่างตัวMainboard ต้องเปลี่ยนไม๊คับ

มีคนบอกมาว่าให้เปลี่ยนอ่ะ

(ถ้าเปลี่ยนจะใช้อะไรดี)

ขอบคุณคับ

Comment

Sound card+ลำโพงดีๆสักตัว เพิ่มความมันส์ในการเล่นเกมอีกหลายขุมครับ อย่างเล่นCall of dutyนี่เหมือนอยู่ในสนามรบจริงๆ ลูกกระสุนเฉี่ยวหัวไปมา อิอิ

Comment

Originally posted by boyza003 View Post
                          ท่านพูดแบบนี้ ผมใช้ไม่มีปัญหาไรน่ะครับ
                          ถ้าไมไ่ด้ oc อุกปากรณ์ไดๆในเครื่อง
                          ไม่มีความต่างเลยจิงๆๆ จะด้อยกว่าเค้าตรงที่ไม่มีซิ้ง

ก็ผมค้าน kingtons เรื่องที่ไม่มี ฮีตซิงค์ นี้เเหละ !!!

เเล้วผมก็ไม่ได้ว่า kingtons ไม่ดีนะครับอย่าเข้าใจผิด !!!

ผมเเค่เเนะนำสิ่งที่ดีกว่าให้ .จขกท ก็เท่านั้นเอง !!!
                          Last edited by niorkungii; 30 May 2009, 10:41:15.

Comment

sound card ของอะไรคับที่ดีอ่ะ

GTS 250 ที่ออกมาเนี่ยทั้งของ Gigabyte Galaxy และอื่นๆเนี่ย

คุณภาพมันเหมือนกันรึป่าวคับ

Comment

แนะนำ
                              Winfast GTS250 นะ

Comment

Working...
                              X