Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อปริ้นเตอร์ตัวแรกครับ ของอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อปริ้นเตอร์ตัวแรกครับ ของอะไรดี

กำลังจะซื้อปริ้นเตอร์ตัวแรกครับ ไม่รู้เรื่องปริ้นเตอร์เลยสักอย่าง

งบมีอยู่ไม่เกิน3000บาทครับ อยากได้พวกที่มันแบบall in one ปริ้น สแกน ถ่ายเอกสารไรเทือกนี้ในเครื่องเดียว

จุดประสงค์หลักๆคือปริ้นงานส่งอาจารย์ครับ เคยไปปริ้นสีร้านหน้าร.ร.แค่หน้าปกเฉยๆเค้าคิด8บาท

เลยขอแม่ซื้อครับ ยิ่งได้ถูกกว่านี้แล้วมันดียิ่งดีครับ

แล้วถ้าเกิดไม่ได้ใช้ไปนานๆมันจะเป็นอะไรไหมครับ เห็นบอกกันหัวมันจะตัน

และก็พวกหมึกมันแพงมากไหมครับ หลายคำถามครับเพราะไม่เคยใช้ปริ้นเตอร์

ขอบคุณครับ

canon

Comment

Canon MP145 สองพันนิด ๆ หรือหาแบบราคารวมแทงค์ก็ได้

Comment

บราเทอร์ 135c ตังที่เหลือก็ไปซื้อแทงค์แบบตลับหมึกที่ดัดแปลงให้ใช้กับรุ่นนี้ได้ครับ ราคาประมาณ 1 พัน

Comment

canon ดีกว่าคับ mpxxx เนี่ย ราคาต่ำๆก็ 1900-2300 พิมงานทั่วๆไป ไม่ได้ใช้ทุกวันผมว่า ไม่ต้องติดแท้งค์หรอก

Comment

แคนนอนอีกเสียงคะ

Comment

canon ip2770คับ
              เอาแบบออริจิน่อน ตลับหมึกแท้ เครื่องละ1200-1400พอ
              ไม่ได้ปริ้นบ่อยๆ มันเสียไปจะได้ไม่เสียดายครับ

Comment

ใช้ cannon MP258 ติดแท้งอยู่

Comment

บราเทอ

Comment

Originally posted by minipop View Post
                    บราเทอร์ 135c ตังที่เหลือก็ไปซื้อแทงค์แบบตลับหมึกที่ดัดแปลงให้ใช้กับรุ่นนี้ได้ครับ ราคาประมาณ 1 พัน

Comment

3 ปีผ่านไป

Comment

ขุดขึ้นมาทำซากอะไรป่านนี้เครื่องเว๊งไปแล้วมั้ง

Comment

ใช้ Epson L200 อยู่ดีมากอ่ะครับ เป็นรุ่นที่ติด Tank มาจากโรงงานเลย , Scan ได้ปัญหาน้อยครับ มีประกันจากศูนย์เวิร์คกว่ามาติด Tank เองนะเพราะติด Tank เองแล้วรักษาไม่ดีมันปัญหาเยอะ เด๋วเป็นโน้นเป็นนี่

Comment

Working...
                          X