Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยคับต่อ hdmi เข้า lcd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยคับต่อ hdmi เข้า lcd

1.เวลาต่อ hdmi จากการ์ดจอ เข้า lcd มันมีเสียงด้วยมั้ยคับ
    2.ถ้าต่อ output ขาว แดง ลำโพงที่ lcd เอาไว้เสียงมันจะออกที่ลำโพงมั้ยคับ
    3.ถ้าเป็น dvi to hdmi ต่อ lcd จะมีเสียงมั้ย

ขอบคุณคับ

ตอบครับ
    1.มีเสียงครับ
    2.ออกลำโพงครับ
    3.ไม่รู้ครับ ไม่เคยลอง แต่น่าจะไม่มี

Comment

Originally posted by eraser111 View Post
      1.เวลาต่อ hdmi จากการ์ดจอ เข้า lcd มันมีเสียงด้วยมั้ยคับ
      2.ถ้าต่อ output ขาว แดง ลำโพงที่ lcd เอาไว้เสียงมันจะออกที่ลำโพงมั้ยคับ
      3.ถ้าเป็น dvi to hdmi ต่อ lcd จะมีเสียงมั้ย

ขอบคุณคับ
      1. ต้องไป เชท ค่าให้เสียงออกทางด้วยครับ HDMI ครับ ไม่งั้นจะมีแต่ภาพ
      2. ออกครับ
      3. แล้วแต่การ์ดจอบางรุ่นครับ
      -ATI จะมีเสียงครับ
      -GF ต้องต่อสายอะไรสักอย่างระหว่างVGA-MBด้วยครับถึงจะมีเสียง

ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณนี้อะครับ

Comment

กำลังเล็ง 4770 กับ 4850 ละก็ gts250 มันมีช่อง hdmi มั้ยคับ ทำไมบางรุ่นมันเขียนมี hdmi แต่ดูรูปแล้วด้านหลังมันไม่มีอ่ะ มีแต่ dvi

ATI dvi to hdmi มีเสียงทุกรุ่นเลยมั้ยคับ (โดยเฉพาะ 4770 กับ 4850)
        Last edited by eraser111; 1 Jun 2009, 22:22:08.

Comment

Working...
        X