Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ไม่รู้จะไปห้องไหน] ในกทม.มีที่ไหนขายโต๊ะเก้าอี้คอมดีๆมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ไม่รู้จะไปห้องไหน] ในกทม.มีที่ไหนขายโต๊ะเก้าอี้คอมดีๆมั้งครับ

เป็นคนใช้งานคอมทั้งวัน โต๊ะเก้าอี้ที่เล่นอยู่นี้มันนั่งแล้วทรมานเหลือเกิน มีใครมีโต๊ะเก้าอี้นั่งสบายๆไม่ร้อนมั้งครับ

ผมเป็นคนชอบโต๊ะใหญ่ๆกว้างๆ แบบไม่มีลิ้นชักคีร์บอร์ด วางมันหน้า มอนิเตอร์เนี่ยแหละ

เก้าอี้ก็อยากได้แบบมีพนักพิงสูงหนังโปร่งก็ดีเพราะนั่งนานๆ เวลาไม่เปิดแอร์มันร้อนเหลือเกิน ที่สำคัญคือต้องนั่งแล้วเล่นคอมจับเม้าส์คีร์บอร์ดสบายๆด้วย

ผมดูมาหลายเว็บหลายที่แล้วมันหาแบบที่ถูกใจยากเหลือเกิน ใครมีที่ไหนแนะนำมั้งครับ

โต๊ะคอมผมซื้อที่ big c ซื้อมา 1200 เห็นเมื่อต้นเดือน ลดราคาเหลือ 990 บาท ใหญ่โต ประกอบเองอีก เหงื่อท่วมเลย

ส่วนเก้าอี้ ผมว่า อย่าเอาเก้าอี้ที่ไว้เล่นคอมที่เหมือนร้านเนตดีกว่าคับ แบบนั้น นั่งไม่นานก็ยุบ หนังขาด พังง่ายๆ
    ซื้อก็ลองไปดูที่พวก office mart สิคับ แพงหน่อยแต่นั่งสบายมากๆ ลองไปหย่อนตูดนั่งก่อนก็ได้

Comment

สวยดีครับ ไม่แพงด้วย ไปเห็นมาเหมือนกัน แต่มันไม่มีสีโอ๊ด มีแต่สีนํ้าตาล

Comment

คุณ arito ครับ ไม่ทราบว่าความสูงจากพื้นถึงถาดวางคีร์บอร์ดนี่กี่เซนอะครับ

Comment

ท่าคุณยืนตรงๆ คุณสามารถเอากระโจ๊วคุณวางพาดโต๊ะคอมได้เลย 5555+
          ถัดลงมาจากพื้นโต๊ะคอมลงมาที่ถาดเลื่อนที่วางคีย์บอร์ด 8.5ซม.

ปล.(จากพื้นสูงขึ้นมาถึงถาดวางคีญบอร์ดประมาณ 63-65ซมคับ ราวๆนี้)

Comment

Originally posted by arito View Post
            ท่าคุณยืนตรงๆ คุณสามารถเอากระโจ๊วคุณวางพาดโต๊ะคอมได้เลย

*0*

พาดได้หรออออ 5555

ล้อเล่นนะ อิอิ

Comment

Originally posted by arito View Post
              โต๊ะคอมผมซื้อที่ big c ซื้อมา 1200 เห็นเมื่อต้นเดือน ลดราคาเหลือ 990 บาท ใหญ่โต ประกอบเองอีก เหงื่อท่วมเลย

ส่วนเก้าอี้ ผมว่า อย่าเอาเก้าอี้ที่ไว้เล่นคอมที่เหมือนร้านเนตดีกว่าคับ แบบนั้น นั่งไม่นานก็ยุบ หนังขาด พังง่ายๆ
              ซื้อก็ลองไปดูที่พวก office mart สิคับ แพงหน่อยแต่นั่งสบายมากๆ ลองไปหย่อนตูดนั่งก่อนก็ได้
              สวยดีครับ ซื้อนานยังอะ++

Comment

ซื้อมาเมื่อปลายปีอ่ะคับ พอดีโต๊ะที่ทำงานก็คล้ายๆแบบนี้ เลยเดินหาซื้อแบบที่ทำงานมาใช้ที่บ้านซะเลย

ปล.ไม้หนาพอสมควร เจาะยาก

Comment

Working...
                X