Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 .. ช่วยลดกระแส 4770 อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870 .. ช่วยลดกระแส 4770 อิอิ

พรุ่งนี้ผมจะเอา 9400gt ที่ TK มันให้ยืมมาไปคืนแล้วครับ

เอาเงินคืนจากร้านไปซื้อ 4870 ดีกว่า .. อัดเงินเพิ่มเอา

ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

เอาแบบที่ปัญหาน้อย ๆ แรง ๆ คุ้มเงินหน่อย ..

1 GB ละมั้งครับ จะเอามาเล่นกับ จอ 1920 x 1080

ขอ ยี่ห้อ ราคา แล้วก็เหตุผลนะครับ

ขอบคุณครับ

Asus , XFx , Giga-byte ,
    HIS =p

ผมเชียร์ Asus , HIS

Comment

ผมคนหนึง มาลงชื่อ 4870 ครับ

ใช้ HIS Sink Ref idle 60 full ไม่เคยวดแต่ร้อนแน่นนอน ปรับพัดลม 30% มากกว่านี้เสียงดัง
      อย่างอื่น OK ครับแรงดี

แนะนำให้หาตัวที่ non-Ref จะได้ไม่ต้องเสียงเงินค่า sink เพิ่ม

Comment

ถูกสุดน่าจะตัวนี้นะครับ

sapphire 4870 512MB 6 พันนิดๆ

ตัวนี้ผมเล่นกับ E54 จริงๆคือ 4.2 G นะครับ พอดี 3dmk06มันโชว์ตัวคูณสูงสุดไป
        ขับพลังมาได้แค่นี้ครับ 2 หัวน้อยๆจากเจ้าตัวนี้

จริงๆลากได้ mem 1040 ครับ แต่ว่า ปรับแล้วเฟรมเรทไม่ได้ต่างอะไรมากนักกับ mem 950 แถมร้อนน้อยกว่าเดิมราวๆ 7 - 8 องศาในส่วนของแรม เลยเอาแค่นี้

เทสไว้แค่ให้รู้ว่ามันเสถียรพอจะเล่นครับ จากนั้นก็เทสกับ Grid + Dirt ที่ 1920x1080 ก็โอเคครับ AA8X เล่นลื่นดี

Farcry2 เบนช์มาร์คไปก็ผ่านไปด้วยดีครับ

ก็ประหยัดเงินดีครับ 6 พันนิดๆได้ซิงค์ระบายความร้อนดีๆ แบบไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันเลย

เป็นอีกทางเลือกครับ
        Last edited by Leim; 14 Jun 2009, 17:25:13.

Comment

ผมเชียร์ Hisสุดใจ แต่ถ้าasusมี matrix เชีย asus

Comment

HIS HD4870 512MB ถูกดีครับ ได้มา 4900 กว่าบาท มีใครสนใจบ้างมั้ย 555

Comment

ถ้ามือแรกได้ 4900 ถือว่า ราคาดีครับ สงสัยจะลงราคาผิด

ถ้าราคามือ 2 นี่ก็ แพงกว่า 4850 นิดเดียว ก็ดีครับ ยินดีด้วยที่ได้ของถูกครับ

Comment

XFX ดีกว่า สติ๊กเกอร์สวย
                ไม่ต้อง 1G ก็ได้มั้ง แพงเกิน 512ถูกกว่าตั้งเยอะ
                ผมใช้ pwc4870 512M กับ BENQ T2200HD ปรับ 1920 เกมส์ใหม่ๆ ได้ลื่นพอประมาณแล้ว

Comment

Originally posted by winit_a View Post
                  HIS HD4870 512MB ถูกดีครับ ได้มา 4900 กว่าบาท มีใครสนใจบ้างมั้ย 555
                  -*- .. มือ 1 ?? มีประกันมั๊ยครับ ??

Comment

ทำไมมันถูกจัง

Comment

489 ไปเลยยยยยย

Comment

เห็นข่าวว่า ATI จะลดราคาเหลือ 3500 ฿ ไม่ใช่เหรอ
                        ได้ยินข่าวเเว่ว ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          เห็นข่าวว่า ATI จะลดราคาเหลือ 3500 ฿ ไม่ใช่เหรอ
                          นั่น 4850 ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            โห .. กลับมาอ่านนี่ใจเสียเลยครับ .. 555+

ผมไปซื้อมาแล้ววันนี้ .. xfx 4870 256 bit 512 mb xxx = 7800 ฿

เครื่องจะวูบมั๊ยยังไม่รู้เลยครับ 555+

พอเสียบดู อุณภูมิปกติมันเท่าไรหรอครับ ?? ผมไม่เคยใช้การ์ดแรง ๆ เสียบไป

เช็คจากโปรแกรม HWMonitor มันพุ่ง ไป 70 - 80 celcius .. สะดุ้งเลยครับ

ปกติมันต้องเท่าไรอ่ะครับ ??

Comment

ทั่วๆไป Sink เดิม อุณหภูมิจะสูง 70 - 80 ไม่แปลก แ่ต่ ไม่สบายใจแน่นอน
                              ให้เข้าไปปรับรอบพัดลม เอาพอทนฟังเสียงได้ก็จะดีขึ้นเอง ลงมาอยู่แถวๆ 60 น่ะครับ

Comment

Working...
                              X