Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการใช้โปรแกรม Utorrent ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการใช้โปรแกรม Utorrent ครับ

อยากเรียนถาม สำหรับผู้ใช้โปรแกมบิททอเรนท์ ที่ชื่อว่า utorrent ครับว่ามีปัญหาอย่างไรบ้าง
    ประสิทธิภาพแตกต่าง จากโปรแกรมอื่นหรือไม่ การใช้มีผลดีและผลเสียอย่างไรคับ

กระผมเคยใช้โปรแกรมนี้ แล้ว เวลาตรวจไฟล์ใหม่ (ตรวจข้อมูล) ตอนแรกก็ ตรวจธรรมดา ดูเหมือนไม่กินเครืองเลย
    แต่พอหลังจากนั้น เครื่องผมดับไปตอนกำลังตรวจข้อมูล เปิดมาใหม่ตรวจอีกครับ พบว่า การตรวจดูเหมือนจะกินเครืองมากครับ
    ฟังเพลงก็กระตุกดูหนังก็เช่นกัน คือทำอะไรไม่ได้เลย ขนาด บูทวินโดว์มาเข้าแล้วกระตุกมาก โดยที่ไม่ได้เปิดโปรแกรม utorrent เลยครับ เป็นถึงขนาดนั้น ขนาดขยับเมาส์ไปมาเร็วๆ ก็พบว่าตัวเมาส์ (ตัวแสดง) กระตุกเป็นระยะ

ตรงนี้ไม่ทราบเป็นที่อะไร และวิธีการแก้ไขควรทำอย่างไร
    รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

เราก้อใช้อยู่นะ ก้อปกติ ไม่เห็นมีอาการแบบที่ว่าเลย มันก้อแค่โปรตัวเล็กๆไม่กินมากขนาดให้รู้สึกได้หรอก ที่ว่า ฟังเพลงกระตุก อะไรก้อกระตุกเราว่าโดนพวก spy มากกว่ามั้ง อ้อสปกเครื่องเราก้อดูตามรูปข้างล่างอ่ะนะ

Comment

ใช้มาหลายตัว ผมว่า utorrent กินเครื่องน้อยสุดครับ

Comment

ตัวเนี้ยอ่ะแจ่มแล้ว ข้อเสียตอนนี้ที่เจอข้อเดียว คือมันทำไฟล์ .torrent พังบ่อยๆ
        ใช้อยู่ถ้าปิดโปรแกรมเร็วๆไฟล์ .torrent จะ corrupt อ่ะ (ลองดูดิ หุหุ)
        แต่ผมก็แก้โดยการ save ไว้สองที่ พอเสียก็ stop แล้วเอามาทับครับ

Comment

Working...
        X