Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB อะไรดีคับที่เหมาะ กับ gts250 evga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB อะไรดีคับที่เหมาะ กับ gts250 evga

มีผู้รู้ ท่านหนึ่ง บอกมาว่า p5kpl/1600 ไม่สามารถรีด พลังของการ์ดจอ ออกมาได้หมด จิงหรือไม่คับ รบกวนผู้รู้ ช่วยทีคับ ถ้าต้องเปลี่ยน ใช้MB รุ่นไหนดีคับ แนะนำทีคับ
    ตอนนี้ ใช้แรม gskill 1G*2 บัส 1066 เข้ากันไหมคับ

ใส่ได้หมดแหละคร้าบ MB ไว้ดูRAM กับ CPU ก็พอแล้วละ

Comment

ไม่จริง
      CPU ต่างหากที่เป็นตัวรีดพลัง VGA
      ทำงานรวมกับ RAM เพื่อให้เล่นเกมส์ลื่นใหล

Comment

ไม่จริง นอกกจาก CF กับบอร์ดตัวนี้

Comment

ตัวไหนที่มี pci-ex ก็ใส่ได้หมดแหละ = =

Comment

การ์ด จอทำได้ภาพสวยไหลลื่น cpu ทำไห้ไม่หนืด แล้วแต่เกมด้วย

Comment

spec ผมอยู่ข้างล่างครับ

ไหลดีครับ ไม่มีปัญหา

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ อย่างนี้สบายใจละ ไปเพิ่ม cpu ดีกว่า ขอถามท่าน บนอีกนิด ท่าน oc กาดจอเท่าไรคับ ใช้ตัวเดียวกันเลย EVGA Gts250 512 ผมปรับไม่ได้ซะที บอกสูตรทีคับ

Comment

Working...
                X