Announcement

Collapse
No announcement yet.

CDboot dos Ghost

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CDboot dos Ghost

ใครมีโปรแกรม ghost โดยที่มัน boot dos จาก CD บ้างครับไม่ใช่ Heren's boot นะครับ

็Hiren ก็ทำนองเดียวกันนี่นาทำไมใช้ไม่ได้ล่ะครับ

ผมเคยใช้แบบนี้ครับ ทำ CD หรือ Usb ให้ Boot เข้า Dos ก่อน

เสร็จแล้วเราก็เอาโปรแกรม Ghost หรือโปรแกรมที่เราอย่างใช้ใส่เข้าไปด้วย จะใช้โปรแกรมใดก็พิมพ์เอาน่ะ
    ซึ่งแบบี้มันยากกว่า Hiren อีกนะเนี่ย

Comment

Heren's boot
      นั้นละ แจ่มสุดละ
      รวมโปรแกรม ghost ต่างๆ มากมาย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        Heren's boot
        นั้นละ แจ่มสุดละ
        รวมโปรแกรม ghost ต่างๆ มากมาย

ถูกต้องนะครับ
        เเจ่มสุดเเล้วเครื่องมือเยอะเเบ่งพาทีชั่นได้เลยก็มี โกสอีกต่างหาก

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
          ็Hiren ก็ทำนองเดียวกันนี่นาทำไมใช้ไม่ได้ล่ะครับ

ผมเคยใช้แบบนี้ครับ ทำ CD หรือ Usb ให้ Boot เข้า Dos ก่อน

เสร็จแล้วเราก็เอาโปรแกรม Ghost หรือโปรแกรมที่เราอย่างใช้ใส่เข้าไปด้วย จะใช้โปรแกรมใดก็พิมพ์เอาน่ะ
          ซึ่งแบบี้มันยากกว่า Hiren อีกนะเนี่ย
          ผมเจอแล้วครับ Symantec.Ghost.11.5.Corporate.DOS.Boot.CD พอ set biosให้เครื่อง Boot cdrom มันจะเข้า dos แล้วจะขึ้น หน้าต่างโปรแกรม Ghost ให้เราทำการ Ghost ได้เลย ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
          X