Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ PSU ThermaTake ToughPower Qfan 650w แล้วพัดลมมีเสียงดังบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ PSU ThermaTake ToughPower Qfan 650w แล้วพัดลมมีเสียงดังบ้าง?

เพิ่งถอยมาไม่นานครับไม่ถึงเดือนใช้ได้ดีเชียวครับ แต่พอผ่านไปสัก 2 อาทิตย์มันมีเสียงดัง แก๊ก..กก..กก.... ไม่รู้เป็นที่อะไรกันแน่ มองๆๆหาตั้งนานเลยรู้ว่าเป็นที่ พัดลมของ PSU ตัวนี้ แต่บางทีก็ไม่ดัง บางทีดังตอนเปิดเครื่องแล้วสักพักก็หายไปเอง แต่บางทีดังไม่หยุด ท่านใดประสบพบเจอบ้างแล้วแก้ไขเองอย่างไร

PS. ไม่รู้ว่าตัว PSU มันหลวมไปหรือแน่นไปหรือป่าว เพราะว่าเวลาจับๆๆแล้วกดๆไว้ก็จะเงียบไปเอง

มีอะไร หล่นไปข้างใน PSU ปาว

Comment

ผมใช้ TT 850w ผ่านไปได้ไม่นาน ก็เกิดอาการเหมือนของท่าน จขกท เลยคับ เพียงแต่ตอนนั้นผมไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เป็นที่พัดลมตัวไหน
      ตอนเกิดอาการพัดลมจะดังแกรกๆเลยคับ ได้ยินตอนแรก ตกกะจัยเลยคับ(นี่เพิ่งซื้อนะ)!!!
      สักพักจะเงียบไปเอง ต่อจากนั้นจะเกิดอาการเครื่องค้างคับ พอกด restart ไปเครื่องก็กลับเป็นปกติ
      จนตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยคับว่าเป็นที่อะไร ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ

Comment

เครมได้ครับยี้ห้อนี้ ถ้าไม่ปกติบกไปให้ช่างเช็คได้เลยครับ

Comment

ลองเช็คดูครับ ของดีก็เสียได้เหมือนกัน

Comment

Working...
          X