Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power ขนาดไหนกับการคล็อก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power ขนาดไหนกับการคล็อก

Power กี่ W ยี่ห้ออะไรบ้างครับ ที่จะนำไปในการคล็อกได้ดี ( แบบว่าราคาพอประมาท )

เน้น จ่ายไฟนิ่งๆ
    +12V ค่า A เยอะๆ
    W เอาตามอุปกรณ์ที่มีในเครื่อง เผื่อไว้หน่อย เพราะ oc แล้วกินไฟเพิ่ม

ยี่ห้อก็แล้วแต่ครับ เอาชัวร์ๆหน่อยก็พวก Enermax, CoolerMaster ฯลฯ
    อยากเสี่ยงดวงก็ no name บางคนใช้ลาก celeron 2.4 ไป 4Ghz นิ่งๆ ไฟไม่ค่อยตก

Comment

ถ้าตามสเปกที่ใช้ใน ลายเซ็น
      ENERMAX 350 W ก้เอาอยู่ครับ

Comment

ถูกต้องแล้วครับ จะเอามาOverclockโหดๆ ต้อง เน้นไฟ +12Vนะครับ ให้ A 20+UPครับ
        และควรเป็นwattแท้ครับ

Comment

Working...
        X