Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบให้หน่อยครับ ลำโพง 2.0 สำหรับการเดินทาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนละตัวครับ

m2 ราคาโดด ไป 20k กว่าๆ เลยครับ หิ้วอยู่ที่ 15k

com2 อยู่ที่ 7k ครับ

Comment

com 2 เนี่ยได้เสียงสีกครึ่งนึงของ M2 หรือเปล่าครับ ใครรู้บ้าง จะตกลงปลงใจแล้วเนี่ย
      ใจนึงอยากได้แบบเก๋ๆ creative T40 เห้นดอกเหลืองแล้วชอบใจ
      อีกนึงก็อยากได้แบบทีเดียวจบ เสียงแจ่ม หนักแน่น เอาไงดีเนี่ย

Comment

ลองไปฟังเองครับ ดีที่สุด ตามมาย้ำอีกที

ส่วนรุ่นที่ ท่านทั้งหลายบอกมา นั้น น่าจะเปฯทางเลือกให้ท่านได้ไปลองฟังได้ ตัดตัวอื่นๆออกไป เน้นเฉพาะ 4-5 ตัว จะได้มีตัว เลือกน้อยลง

ท่านมาถามแบบนี้ หูคนเรามันไม่เหมือนกัน สไตล์ คนละอย่าง ย่อมความเห็นความชอบไม่เท่ากัน ไม่สามารถกำหนดเป็น ค่ามาตราฐานของเรื่องเสียงได้หลอกครับ ของแบบนี้ มันไม่มีขอบเขต ชอบแบบไหน ฟังแบบนั้น

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
          ลองไปฟังเองครับ ดีที่สุด ตามมาย้ำอีกที

ส่วนรุ่นที่ ท่านทั้งหลายบอกมา นั้น น่าจะเปฯทางเลือกให้ท่านได้ไปลองฟังได้ ตัดตัวอื่นๆออกไป เน้นเฉพาะ 4-5 ตัว จะได้มีตัว เลือกน้อยลง

ท่านมาถามแบบนี้ หูคนเรามันไม่เหมือนกัน สไตล์ คนละอย่าง ย่อมความเห็นความชอบไม่เท่ากัน ไม่สามารถกำหนดเป็น ค่ามาตราฐานของเรื่องเสียงได้หลอกครับ ของแบบนี้ มันไม่มีขอบเขต ชอบแบบไหน ฟังแบบนั้น
          คือว่าผมคงไม่มีโอกาสได้ฟัง เลยกะเอาจา่กคำวิจารณ์ได้อย่างเดียวอ่ะครับ อีกอย่างผมจะสั่งเพื่อนจากต่างประเทศ ส่วนผมเองอยู่หาดใหญ่ ไม่มีที่ให้ลองฟังเลย เหอะๆ ผมฟังเพลงเน้นเบสกระชับ กลางแหลม กลางๆ ไม่ชอบแบบแห้งๆ ชอบแบบเบสเน้นๆ ไม่บวมตอนเปิดดังๆ ผมก้พอใจแล้วครับ แนวที่ฟัง ประมาณ silly fool ขี้หึงประมาณนั้นอ่ะครับ จังหวะ มันเคาะกระดึ่ง ปังๆ เนี่ย เบสเพี้ยนตลอด เหอะๆ ผมเปิดดังๆ แต่ไม่ชอบเอาใหญ่ๆ ชอบเล็กๆ ขนย้ายบ่อยๆ คับ

Comment

Originally posted by songeang View Post
            คือว่าผมคงไม่มีโอกาสได้ฟัง เลยกะเอาจา่กคำวิจารณ์ได้อย่างเดียวอ่ะครับ อีกอย่างผมจะสั่งเพื่อนจากต่างประเทศ ส่วนผมเองอยู่หาดใหญ่ ไม่มีที่ให้ลองฟังเลย เหอะๆ ผมฟังเพลงเน้นเบสกระชับ กลางแหลม กลางๆ ไม่ชอบแบบแห้งๆ ชอบแบบเบสเน้นๆ ไม่บวมตอนเปิดดังๆ ผมก้พอใจแล้วครับ แนวที่ฟัง ประมาณ silly fool ขี้หึงประมาณนั้นอ่ะครับ จังหวะ มันเคาะกระดึ่ง ปังๆ เนี่ย เบสเพี้ยนตลอด เหอะๆ ผมเปิดดังๆ แต่ไม่ชอบเอาใหญ่ๆ ชอบเล็กๆ ขนย้ายบ่อยๆ คับ
            แบบนี้ ฝากเพื่อนซื้อเมืองนอกด้วย กล่องเล็ก ตัวเล็ก เสียงได้ตามที่ต้องการ ก็นี่ละครับ
            Music mornitor ทีเดียวจบครับ

Comment

Originally posted by poltoday View Post
              แบบนี้ ฝากเพื่อนซื้อเมืองนอกด้วย กล่องเล็ก ตัวเล็ก เสียงได้ตามที่ต้องการ ก็นี่ละครับ
              Music mornitor ทีเดียวจบครับ
              399$ มันคุ้มใช่มั้ย กับตัวเล็กเนี่ยครับ M2 ใขอยากลองดูเหมือนกันแต่กลัวผิดหวัง เหอะๆ เอาไงดีๆ แล้วไม่มีใครเคยฟัง creative gigawork มั้งเลยเหรอครับ ราคาถูกลงตั้งเยอะ เหอะๆ อยากให้คนที่มี creative มาคุยด้วยจัง

Comment

Working...
              X