Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tv Tuner ตอนนี้ ยี่ห้อไหนมาแรงครับ งบไม่เกิน 2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tv Tuner ตอนนี้ ยี่ห้อไหนมาแรงครับ งบไม่เกิน 2000

อยากได้เอาไว้อัดรายการโปรดหนะครับ เอาแบบมีรีโมต แล้วก็เป็น slot pci เสียบอ่ะครับ ไม่รู้ว่ายังมีขายอยู่อะเปล่าอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยได้ติดตามวงการ tv tuner เลย ช่วยแนะนำหน่ออยครับ

เจ้าที่เน้นคุณภาพ และบริการ รวมถึงโปรแกรมใช้งานง่ายและมีการอัพเดทสม่ำเสมอ
    คงเป็น AVerMedia ครับ เจ้านี้เค้ามีสาขาที่เมืองไทยด้วย hotline 24hrs ให้ปรึกษาได้

ทีนี้ถ้าชอบเป็น PCI ผมหาดูให้มีอยู่รุ่นเดียวเอง คือ super007 ตัวนี้ไม่แพงเท่าไหร่ 1700 บาท
    แต่ผมว่าใช้เป้น USB ดีกว่า เอาไปใช้เครื่องอื่นก็ง่าย แถมราคาถูกกว่า 1590 บาท เป้นรุ่น volar lite ครับ ตัวเล็กเทาไฟแช็ก สะดวกกว่ากันเยอะครับ
    Attached Files

Comment

ตัว Tv Tuner นี่รับสัญญาณจากทางอากาศหรือเปล่าครับ หรือต้องต่อสายสัญญาณด้วย? (ถามเพราะไม่เคยใช้ครับ)
      แล้ว Tv Tuner ที่ขายกันอยู่นี่ รับสัญญาณช่องไหนได้บ้างครับ

Comment

Tv tuner ด้านหลังจะมีตัวต่อเสาอากาศแบบโทรทัศน์ รับสัญญาณช่องได้ตามที่เสาอากาศจะรับได้

Comment

Working...
        X