Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง PSU หน่อยครับ

คือผมจะประกอบเครื่องใหม่นะครับ จะเลือกซื้อ power supply unit ที่ต่อเข้ากับ เมนบอร์ด SLI ถามว่าจำเป็นมั้ยครับ ที่จะต้องซื้อ PSU สำหรับ SLI มั้ยครับ แล้วจะต้องใช้ไฟกี่ watt ครับ ที่ดู ๆ ไว้ก็จะเป็น ThermalTake Toughpower 650W Power Supply หรือว่าต้องใช้สูงกว่านี้

LIBERTY 620WATT มีสายVGA Pciexpress SLI มาด้วย
    Last edited by AMD; 6 Apr 2007, 21:07:52.

Comment

เป็นไงครับ สาย SLI เนี่ย ไม่เคยเห็น

Comment

ผมว่าไม่ต้องเลือกซื้อที่มีสาย Sli ก็ได้ครับ เอาแค่ W เยอะพอที่จะเลี้ยงการ์ด 2 ตัวได้ก็พอแล้ว

Comment

ดู Watt ดีกว่าครับ ต่อได้เหมือนกัน พวกที่เขียนหน้ากล่อง คือ Nvidia รับรองเเล้ว แต่ที่ไม่มีก็ต่อได้ ขอแค่มีสายให้ครบ Watt แรงๆ พอครับ

Comment

Working...
          X