Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูตรงนี้ใช่ไหมว่าเป็น STAT II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูตรงนี้ใช่ไหมว่าเป็น STAT II

ถ้าใช่ผมงานเข้าแล้วเพิ่งมารู้จักโปรแกมนี้เองซื้อแบบSTAT II ดันได้STAT I ในบิลก็เขียน STAT II เลยไม่ได้สนใจใช้มาปีกว่าๆๆแล้ว อิิอิ

EVEREST ส่องดู

Comment

ใครผ่านมาช่วยตอบหน่อยคับ

Comment

ขอบคุณท่านTWK มากๆๆคับส่องEVERESTแล้วมันขึ้นว่า

Device Type SATA เดียวพรุ่งนี้โทรไปถามร้านเขาจะให้เปลี่ยนไหมคับ
        Last edited by Learning; 30 May 2009, 20:38:54.

Comment

ด้านหลัง HDD มี jumper เสียบใว้รึปาว
          ถ้ามี ถอดมันออก ซะ

Comment

Seagate ใช่ป่ะล่ะ ต้องเอาจัมเปอร์ด้านหลังออก ถึงจะเป็น SATAII

Comment

ของผม S-ATA ยังขึ้นว่า S-ATAII เลย ดูที่ตัวฮาร์ดดิสก์เลยดีกว่าครับ
              Last edited by manchester2548; 29 Oct 2009, 13:47:31.

Comment

ผมมี2สายนี้คับพอดีเอาสายดำออกเครื่องดับเลย อิอิ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ตามรูปตัวบ้าง น่าจะชัวว์ว่า S-ATAII งับ

Comment

เป็นพลาสติก เล็กๆ ถอดมันออกไปซะ

Comment

ถอดแล้วคับโปรแกมมันก็บอกเหมือนเดิมสงสัยมันตรวจผิดพลาดเปล่าิอิอ:smelli

Last edited by Learning; 30 May 2009, 22:01:12.

Comment

เทส Speed ดู
                        Sata I จะวิ่งเฉลี่ยประมาณ 50 KB/sec
                        Sata II จะวิ่งเฉลี่ยประมาณ 70 KB/sec

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          เทส Speed ดู
                          Sata I จะวิ่งเฉลี่ยประมาณ 50 KB/sec
                          Sata II จะวิ่งเฉลี่ยประมาณ 70 KB/sec
                          น้อยไปหรือเปล่าครับ.. น่าจะเป็น 50MB/s กับ 70MB/s นะครับ..

Comment

อันนี้ของ Seagate รุ่น 7200.12

อันนี้ของ SATAII ของ Seagate รุ่น 7200.12
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X