Announcement

Collapse
No announcement yet.

y450 ใช้แรมยี่ห้อรัยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• y450 ใช้แรมยี่ห้อรัยหรอครับ

y450 ใช้แรมยี่ห้อรัยหรอครับ ผมจะไปซื้อมาเพิ่ม อีก 2 g ครับ แล้วใส่เองไม่มีปัญหากับประกันใช่มั้ยครับ

ไม่มีปัญหาครับ ถ้าช่องแกะใส่แรมหลังเครื่อง ไม่มีวอยแปะ แหะๆ ไม่ได้สังเกตดูริวิวมา ว่าแกะใส่ตรงไหน

Comment

ยี่ห้อ samsung ครับและมีสติ้กเกอร์ของ lenovo แปะอยู่ด้วย ไม่บอกให้เร็วกว่านี้ผมขายไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ
      แรมที่ติดมากับเครื่อง
      ผมใส่เองไม่มีปัญหาอะไรกับประกันครับ

Comment

แล้วแรมโน๊ตบุ๊คยี่ห้ออะไรดีๆหน่อยครัย

Comment

มาตราฐาน ก็ kingston คุณภาพ กับ ราคา และประกัน เยี่ยม

Comment

y450 ถ้าใส่แรมเพิ่มอีกอันจะเป็น dual channel หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by noppadon-bird View Post
              y450 ถ้าใส่แรมเพิ่มอีกอันจะเป็น dual channel หรือป่าวครับ
              ถ้าแรม ใช้ชิพ เดียวกันก็ dual แน่นอน 100 เปอเซน ครับ

แต่ใช้ชิพอื่น ก็มีโอกาส dual ได้เหมือนกันครับ ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้เลย

Comment

อยากได้ Ram คุณภาพดีราคาถูกทางนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=485132

Comment

Working...
                X