Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver Compaq V3902TX + CQ40-4XXTX CQ35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver Compaq V3902TX + CQ40-4XXTX CQ35

Driver V3902TX
    Chipset Download
    VGA Download
    UAA Download
    Audio Download
    Modem Download
    LAN Download
    WLAN Download
    BT Download
    Wireless Asist Download
    Cardreader Download
    Quicklauch Download
    Touchpad Download

CQ40-4XXTX + CQ35 มีให้บางตัวที่ขาดนะครับที่เหลือไปที่ www.moolandxp.com หรือถ้าอยากให้ผมอัพก็ฝากข้อความไว้แล้วกัน

Bios CQ35 Download
    Bios CQ40-4XXTX Download
    Sound Download
    VGA Download

เพิ่มครับผมสำหรับใครที่มีปัญหาเข้าเว๊ปพี่หมูไม่ได้ ผมได้สร้าง Blog ของตัวเองไว้ที่ http://userxpteam.blogspot.com หากมีอะไรจะแนะนำหรือติชมก็ช่วยแสดงความคิดเห็นไว้ด้วยแล้วกันขอบคุณครับ
    Last edited by 18613kwang; 16 Jun 2009, 22:18:18.

up ให้ หน่อย ค๊าบ ท่าน ผมเข้าไป โหลดไม่ได้ คร๊าบ ผม

Comment

ถามอีกหน่อย ครับ ผม ผมไปโหลด ไดร์เวอร์ ใน Blog พี่ มาหมด ละครับ

ต่อไป ตอน แฟลช ไบออส นี่ กด ที่ winflash.bat แล้ว มันจะ แฟลชให้ เองเลย หรือ ป่าว ครับ

ผมเคยให้ ร้าน แฟลช แล้ว ลง xp มาให้ แล้ว แต่ มันไม่ค่อยเวิรค์ เลย เล่น เกม ก็กะตุก เสียบหู ฟัง เสียงก็ไม่ออก

ผมใช้ CQ35-122tx อ่ะครับ

Comment

Originally posted by IKOON View Post
        ถามอีกหน่อย ครับ ผม ผมไปโหลด ไดร์เวอร์ ใน Blog พี่ มาหมด ละครับ

ต่อไป ตอน แฟลช ไบออส นี่ กด ที่ winflash.bat แล้ว มันจะ แฟลชให้ เองเลย หรือ ป่าว ครับ

ผมเคยให้ ร้าน แฟลช แล้ว ลง xp มาให้ แล้ว แต่ มันไม่ค่อยเวิรค์ เลย เล่น เกม ก็กะตุก เสียบหู ฟัง เสียงก็ไม่ออก

ผมใช้ CQ35-122tx อ่ะครับ
        ใช่ครับเวลา Flash Bios ให้คลิกที่ Winflash.bat ได้เลย แล้วก็คลิก ok ไปได้เลยครับส่วนเรื่องเสียบหูฟังไม่ออกตอนนี้เท่าที่ลอง CQ35 จะเป็นทุกตัวนะครับคงต้องรอการแก้ปัญหาต่อไป ซึ่งถ้าแก้ปัญหาได้แล้วจะแจ้งให้ทราบใน Blog ของผมและที่อื่นๆที่ผมเป็นสมาชิกทุกด้วยนะครับ ส่วนเรื่องเล่นเกมส์กระตุกนี่เกมอะไรครับช่วยบอกอีกครั้งด้วยนะครับ
        Last edited by 18613kwang; 16 Jun 2009, 22:20:14.

Comment

อ่า ขอบคุณครับ คือ ผม ลองเอา ไดร์เวอร์ ที่โหลด ของพี่ไปลง ละ ครับ ขาด ไป 1 ตัว ชื่อว่า Audio Device on High Definition Audio Bus (เหมือน กับที่มันจะมา กับ ของ Nvidia หรือป่าวครับ)

แล้ว ก็ เครื่องผม มันมี อีก อย่าง คือ ปุ่ม เปิดปิด ลำโพง อ่ะครับ ไฟแสดงสถานะ มัน ไม่สัมพันธ์ กัน กับที่โชว์ใน
          วินโดวส์ เลย กดแล้ว แดง บ้างไม่แดงบ้าง T T เป็นที่เครื่อง ผมอ่ะป่าว เครื่องอื่น เป็นป่าวครับ

เกมที่ ผมเล่น Rappelz อ่ะครับ ที่มัน วิ่งแล้ว กะตุก แต่ลองเอา ไดร์เวอร์ของพี่ ไปลง แล้วดี ขึ้นครับ ปรับกราฟฟิก
          โหมด สูง ก็มี กะตุก บ้าง นิดหน่อย

Comment

ของผมเป็นเหมื่อน คุณikoon อ่ะ
            ช่วยผู้รู้ ตอบด้วย คับ
            ลง ละ ครับ ขาด ไป 1 ตัว ชื่อว่า Audio Device on High Definition Audio Bus (เหมือน กับที่มันจะมา กับ ของ Nvidia หรือป่าวครับ)

แล้ว ก็ เครื่องผม มันมี อีก อย่าง คือ ปุ่ม เปิดปิด ลำโพง อ่ะครับ ไฟแสดงสถานะ มัน ไม่สัมพันธ์ กัน กับที่โชว์ใน
            วินโดวส์ เลย กดแล้ว แดง บ้างไม่แดงบ้าง T T เป็นที่เครื่อง ผมอ่ะป่าว เครื่องอื่น เป็นป่าวครับ

Comment

Working...
            X