Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ CM centurion5 อยากจะเย็นแบบรุ่นใหญ่!~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ CM centurion5 อยากจะเย็นแบบรุ่นใหญ่!~

ดันแจ๊คพอต 55+ พิมเสร็จเซิฟเวอเอ๋อซะงั้นนนน

เพื่อนๆที่อยากจะให้ผม เจาะ ตัด ตามแต่ใจที่ออกแบบไว้ pm หรือโพสไว้ก็ได้นะครับ ผมมีเครื่องมือทำลายล้างครบ 55+ ผมอยู่แถวลาดกระบัง เจ้าคุณทหาร (หาลำไพ่ละตรู กร๊ากกก)

เริ่มกันเลยดีกว่าา
    !! ท่านเคยมอง C5 ในแง่ลบบ้างไหม
    ....เคสเบ่อเร่อ ทำไมพัดลม ตัวเดวเองว้าา (เฉพาะ 120 mm)
    ....ใส่ 120mm ได้ตัวเดววววเองง วัยรุ่นเซงง
    ....ตัวเดียวมันไม่เย็นนนนนเฟร้ยย
    ....บลา บลา บลา บลาาาาาา~
    ....
    ...
    ..
    .

นี่แหละครับเพื่อนผมมันมาบ่นแบบนี้ พร้อมกับยกเคสมาให้ผมจัดการ
    ไอ้กระผมก็เลย งั้นตรงนี้้ๆ บลา บลา บลา
    โดยผมตั้งใจจะทำเป็น C5 ATI EDITION
    แต่กระทู้นี้ขอเริ่มจากการปรับปรุงพัดลมก่อน 55+
    (ขออภัยถ้ากระทู้นี้จะกินเวลานาน เพราะคนโพสมะค่อยมีเวลา กร๊ากก~)

เลยออกมาเป็น

CM C5 ATI EDITION beta (120mm*3 ตัว)

แกะกล่องมาเลยยย ใหม่เอี่ยมม (เสร็จตรู)

ขั้นแรก ก็จัดการทำช่องพัดลมบนเคสก่อนเลยย นำพัดลมมาทาบ แล้วเอาเทปพร้อมกับเมจิคมารกๆไว้ กร๊ากก

ขั้นสอง กระผมก็เอาสว่าน 4 มิล เจาะทะลุ จุดมารกไปเรยยยย!~ เพื่อเปนการนำร่อง

ขั้นสาม เมื่อนำร่องไปแล้ว ก็จัดการเอา โฮลซอว 100mm (ใหญ่สุดแล้ว) มาปั่นรูซะ กลายเปนช่องพัดลมแย้วว ง่ายจังๆ
    ปล. โฮลซอวตัวใหญ่ต้องใช้กับสว่านที่แรงบิดสูงๆ ไม่งั้นไหม้นะเอ้าา!

ขั้นสี่ เมื่อได้รูพัดลมแล้ว ก็จัดการเอาตะแกรง 120 mm มาทาบเพื่อจะมารกตำแหน่งยึดพัดลม แต่ไอ้กระผมเจาะผ่านรูตะแกรงเลย คอนโทรลสว่านง่ายดี เอาเทปมาปิดไว้แน่นๆ เพื่อไม้ให้ตะแกรงเลื่อนขณะที่เจาะผ่านรูยึด

หน้าตาเมื่อทำด้านบนเสร็จแล้วจะเปนแบบนี้!! แต่ช้าก่อน ตะแกรงตัวนี้เอามาทาบให้ดูเฉยๆ ตัวจริงจะเป็นอีกอันนึงง

มาแย้วว ต่อไปก็ทำการเจาะรูล่างเหมือนเดิมทุกประการ เริ่มจาก มารกกิ้งเทป

แล้วก็เจาะมันซะ เปนรูโบ๋ว ง่ายจิงๆ จากนั้นก็เจาะรูยึดทั้งสี่

อะ!~ เสร็จแล้วว เท่านี้ก็จะใส่ 120 mm ไ้ด้สามตัว 55+

สภาพชิ้นที่ถูกตัดออกมา

ต่อไปจะเป็นการทำให้สวยงามมมคร้าบบ (วันต่อไป)
    Last edited by mcady; 2 Jun 2009, 01:27:17.

โฮลซอว ท่านซื้อที่ไหนราคาคาชุดละเท่าไหร่ครับ อยากได้มั่ง
    Last edited by Merfo; 31 May 2009, 11:38:46.

Comment

เจ้ย รอ...........

Comment

ห๊ะ

Comment

อะไรกันหรอมารอชมด้วยคน

Comment

รอชมอีกคน

Comment

รอฮะ
              C5 เหมือนกัน จะดูว่าแต่ไรได้บ้าง

Comment

นอนกอดสาวรอ อิอิ

Comment

รอ ชม...

Comment

นอนรอชมครับ

ว่าแต่ โฮลซอว์ เป็นยังไงอ่ะ

Comment

เจาะเนียนมากครับ อยากทำได้บ้าง ไม่มีเครื่องมือ ^^

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        นอนรอชมครับ

ว่าแต่ โฮลซอว์ เป็นยังไงอ่ะ
                        คล้ายๆที่เจาะลูกบิดประตู มีหลายขนาด ชม

ปล.ผมมั่ว

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ ซื้อโฮล์ซอส์ 100 มิล กี่ตังค์ง่ะครับ อยากได้บ้าง ซื้อที่ใหนด้วยครับ กรั๊กๆๆ
                        Last edited by aekshow; 31 May 2009, 11:04:54.

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                          คล้ายๆที่เจาะลูกบิดประตู มีหลายขนาด ชม

ปล.ผมมั่ว

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ ซื้อโฮล์ซอส์ 100 มิล กี่ตังค์ง่ะครับ อยากได้บ้าง ซื้อที่ใหนด้วยครับ กรั๊กๆๆ
                          อ่อ ขอบคุณครับตาเอก

อะโห ทังสเตนคาร์ไบน์ซะด้วย 100มิลจะกี่ตังคค์เนี่ย

ถามต่อด้วยคนครับ

Comment

เจอล่ะ มีถึงเป็นร้อยมิล ขายเป็นชุด และแยก

http://www.scsthaitools.com
                            Last edited by nongnubestty; 31 May 2009, 12:26:32.

Comment

เจ๋งดีครับ

Comment

Working...
                              X