Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่ใช้ การ์ดจอ GeForce 8800 มาคุยกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่ใช้ การ์ดจอ GeForce 8800 มาคุยกันหน่อยครับ

(ขอความรู้หน่อยครับ พอดีจะซื้ออยู่) พอดีเห็นว่ามี หลายรุ่นะครับ มีทั้ง 8800GTS 320MB, 8800GTS 640MB และ 8800GTX 768MB ผมเลยอยากถามว่า ตัว 320 กับตัว 640 มีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ แล้วซิ้งค์เดิม ๆ เย็นพอหรือป่าวครับ

ผมว่า ไม่เห็นความแตกต่างนะครับ ถ้าไม่ละเอียด 1600 * 1200 หรือว่าจอผมแค่ G-view 176DFX
    เลยได้แค่ 60 Hz มันเลย สั่นๆ แต่ที่ 1024*768 ปรับสุดทุกเกมส์ เล่นได้สบายอารมณ์ครับ
    Sink เดิมๆ ผมว่า ร้อนไป ของผมอยู่ที่ 66 องศา Full ประมาณ 86 องศา
    ไครที่จะซื้อมาเขียนแบบเหมือนผม อย่าซื้อตัวนี้ครับ เพราะ มันแปลงเป็น Quadro ไม่ได้

Comment

ปัญหาไม่ใช่ความแรง

แต่เป็นที่ powersupply

Comment

มันจะร้อนหรือครับ ผมเองก้อสนใจที่จะซื้อ 8800 เหมือนกันแต่ไม่ทราบว่าจะเลือกรุ่นไหนดี อีกอย่างครับตอนนี้มีอะไรที่ยืนยันว่ามันสามารถ รองรับ Directx10คับ

Comment

ผมยืนยันได้ครับว่า 8800 รองรับ DX10 เพราะลองบนวิสต้ามาแล้ว

ตรวจสอบดูแล้วว่าเป็น DX 10 จิงๆ แต่ไม่ได้ลองกับเกมที่ใช่ DX10 นะ

Comment

แล้วตกลง รุ่นไหนดีละครับ

Comment

8800 Gts 320 MB ของ XFX ไม่ก้อ กาแล๊คซี่ครับ

แจ่มๆ

Comment

Galaxy oc edition ครับ แจ่มมาก ๆ

Comment

ผมก็ Galaxy 8800 GTS 320M Overclocked
                  ถึงกล่องจะเป็น OC แต่ตอนซื้อถ้าได้ลองก่อน ดูให้ดีๆนะครับ ระวังจะเจิอตัว ธรรมดา (ไม่ได้ OC จากโรงงาน) Core จะเป็น 500 MHz Mem 1600 MHz

ที่ถูกต้องตัว OC Core จะเป็น 550 MHz Mem 1800 MHz

ผมใช้มาประมาณเกื่อบเดือนพึ่งสังเกตุ แต่ยังโชคดีที่ทางร้านยอมให้เปลี่ยนตัวใหม่เลยโชคดีไป
                  แต่ทาง Galaxy คงจะไม่ผิดพลาดบ่อยๆมั๊งครับ....

Comment

เช๊ค core mem ที่ไหนอะครับ?

Comment

Originally posted by ugly View Post
                      ผมก็ Galaxy 8800 GTS 320M Overclocked
                      ถึงกล่องจะเป็น OC แต่ตอนซื้อถ้าได้ลองก่อน ดูให้ดีๆนะครับ ระวังจะเจิอตัว ธรรมดา (ไม่ได้ OC จากโรงงาน) Core จะเป็น 500 MHz Mem 1600 MHz

ที่ถูกต้องตัว OC Core จะเป็น 550 MHz Mem 1800 MHz

ผมใช้มาประมาณเกื่อบเดือนพึ่งสังเกตุ แต่ยังโชคดีที่ทางร้านยอมให้เปลี่ยนตัวใหม่เลยโชคดีไป
                      แต่ทาง Galaxy คงจะไม่ผิดพลาดบ่อยๆมั๊งครับ....
                      จริงๆ ไม่น่ามีเหตุการณ์แบบนี้เลยน่ะครับเนี่ย เสียเลย !!

ขอบคุณครับ ที่นำมาบอกเล่าให้ทราบ

จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลไปแก้ไขด้วยครับ !!

Comment

Originally posted by ugly View Post

จริงๆเป็นปัญหาที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นได้ ถ้าเจอแบบนี้ต้องเปลี่ยนตัวใหม่กับทางร้านทันที หรือถ้าเจอร้านไหนยึกยัก ก็เอาไปเปลี่ยนกะทางศูนย์เลยเหอะครับ

Comment

galaxy 8800GTS OC ค่อนข้างร้อนนะครับ idle ประมาณ 59 การ์ดที่อยู่รอบๆ ร้อนแบบจับไม่ได้เลยครับ รอ ซิ้งค์มาใส่อยู่ครับ

Comment

Working...
                          X