Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอแบบนี้มั้ง ช่วยทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอแบบนี้มั้ง ช่วยทีครับ!!!

ผมโดนอะไรเข้าไปไม่รูครับ ใช้คอมอยู่ๆก็จะมีตัวให้ใส่UssernameกับPassword เด้งขึ้นมาเป็นระยะๆ ผมสแกนไวรัสทั้งเครื่องไปแล้วก็ไม่เจออะไร แบบนี้ผมโดนไวรัสรึป่าวครับ? แล้วมีทางแก้ไหมครับ??? ช่วยด้วยครับ!!
    Attached Files

สังเกตุไหมว่ามันขึ้นกับโปรแกรมอะไรประจำ หรือว่ารันโปรแกรมอะไรอยู่ครับ

Comment

ส่วนใหญ่มัน ตอนมันขึ้นมา โปรแกรมอะไรทำงานอยู่มันก็เป็นของอันนั้นอ่ะครับ เช่น เปิดIE มันก็เด้งแล้วมีสัญลักษณ์IEด้วย เปิดwindows media มันก็มีสัญลักษณ์ windows media แต่เครื่องผมส่วนใหญ่เด้งตอนWindows mediaครับ ผมก็ลบWin-media ออกเลย มันก็ไปเด้งกับโรแกรมอื่นอีก - -a

Comment

ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ผมก็อยากรู้ด้วยเหมือนกันครับ

Comment

Working...
        X