Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF7300GT DDR2กับDDR3 ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF7300GT DDR2กับDDR3 ต่างกันมากไหมครับ

GF7300GT DDR2กับDDR3 ต่างกันมากไหมครับ

อยากรู้ว่ามันต่างกันมากไหมอะครับ ในการแสดงผล เล่นเกม ความเร็ว ประมานนี้อะครับ

แรงกว่า 30% ครับ มันคุ้มกว่าที่จะซื้อ DDR3 ในราคาที่พอๆกับ DDR2

ร้อนน้อยกว่าด้วยซิ

Comment

ความเร็วของ DDR2 ( ประมาณ 900-1000MHz.) กับ DDR3 ( ประมาณ 1400-1600MHz.)

เห็นผลมากที่สุด ในตอนที่เราใช้ความละเอียดสูงๆครับ ..

ความเร็วของหน่วยความจำ ( Memory ) จะช่วยได้มากทีเดียวครับ !!

Comment

Working...
      X