Announcement

Collapse
No announcement yet.

win7เปลี่ยนไดร์เวอร์กาดจอไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win7เปลี่ยนไดร์เวอร์กาดจอไม่ได้

ผมใช้win7 build71279ตัว64bitครับ ปัญหามีดังนี้ครับผมอยากเอาdriverกาดจอที่มันให้มาออกอะครับแล้วใส่ของใหม่ลงไปแต่พอผมจัดการdisableและuninstallมันเรียบร้อยแล้วก็จะลงdriverที่ผมโหลดมาใหม่แต่มันกับลงไม่ได้มันขึ้นerrorอะไรซักอย่างนี่แหละครับลองลงตัวอื่นก้เป็นเหมือนกันหมด พอรีเครื่องใหม่driverตัวเก่าที่มันแถมมาให้ก้กลับมาเหมือนเดิมทำให้ผมไม่สามารถocกาดจอได้ เพราะrivaมันมองไม่เห็นdriverกาดจอ วานผู้รู้ช่วยทีครับ
    ปล.ผมใช้driverพี่เขียว185.85 x64
    ปล.riva 2.24

คือตอนเราลงวินโดวเสร็จแล้ว มันก็หาไดร์เวอร์การ์ดจอให้แล้วนิครับ เราแค่ลงโปแกรมเสริมให้มันก็พอ เช่น CCC ของ ATI หรือ ของ Nvdie ถ้าไงลอง unistall ไดร์เวอร์การ์ดจอออก แล้วรีสตาทครับ มันจะลงให้ใหม่

ถ้าไม่ได้ก็รอผู้รู้ท่านอื่นครับ

Comment

ปกติเวลาลง วินโดวใหม่ ลง driver ทับไปได้เลยไม่ต้องไปเอาออกนะคับ driver ที่มากับ window อ่ะคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
        ปกติเวลาลง วินโดวใหม่ ลง driver ทับไปได้เลยไม่ต้องไปเอาออกนะคับ driver ที่มากับ window อ่ะคับ
        ขอบคุณครับลงได้แล้ว ตอนแรกไม่กล้าลงทับครับกลัวเกิดปัญหา

Comment

ลอง update driver ดูก้อน่าจะได้นะครับ

Comment

เวงกำโก้เอ้ย ไม่บอก ใช้โปรแกรม Your uninstaller ลบออกแล้วลงก็ได้แล้ว

Comment

ผมก็คนนึงแหละครับที่ยังกลัวเรื่องไดเวอร์อยู่ครับ แล้วwindows 7 มีปัญหากับเกมส์มั้ยครับ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                เวงกำโก้เอ้ย ไม่บอก ใช้โปรแกรม Your uninstaller ลบออกแล้วลงก็ได้แล้ว
                ผมเข้าไปแล้วครับมันมองไม่เห็นโปรแกรมอะไรเลยทั้ง Your uninstallและuninstallของวิน7 ทั้ง2อย่างนี้มันมองเห็นแค่driverของrealtekที่ผมลงไว้
                ปล.ว่างๆออนmบ้างนะครับไม่ได้คุยกันนาน

Comment

ผมใช้ 7 พอลบเสร็จ รีสตาท วินโดร์ก็จะลงให้ใหม่ทันที

ก็ต้องทำตามข้างบนครับ คือลงทับไปเลย ไม่มีปัญหาใดๆ ลื่นนน

Comment

แจกเวบบิดครับ http://www.bitnoi.com/signup.php?referrer=kondada

Comment

Working...
                    X