Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ notebook ปีนี้ควรซื้อช่วงไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ notebook ปีนี้ควรซื้อช่วงไหนดีครับ

คือ ผมก็ตามข่าวคร่าวๆ ว่า ช่วงปีนี้มันมีของใหม่มาเยอะพอควร เลยอยากทราบว่า
    ผมควรจะรออะไรออกบ้างครับ เช่น directX 10 VGA card , quard core??
    อะไรประมาณนี้นะครับ ควรจะรอซื้อช่วงเดือนไหนดีครับ ยังไม่รีบมาก แต่ใช้ปลายปีนี้

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน

มัวแต่รอ ก็ไม่ได้ซื้อหรอกครับ

เพราะเดี๋ยวก็มีอะไรๆ ใหม่ๆ ให้รออีก

Comment

ต้องการใช้งานจริงๆเมื่อไหร่ก็ซื้อครับ ถ้าไม่จำเป็นมากก็ไม่ต้องซื้อครับ

Comment

ไปซื้อตอนช่วงเย็นๆคับ

ไปตอนเที่ยงๆอากาศจะร้อน อิอิ

Comment

ซื้อช่วงที่มันถูก อิอิ

รอความเคลื่อนไหวไปเรื่อยๆครับ เพราะช่วงปลายปี (อาจจะเป็นช่วงQ3)ก็จะมีการมาของExternal PCI Express Slotมาต่อกับnotebook ซึ่งก็เชื่อว่าจะทำให้notebookมีความน่าสนใจมากขึ้นจม (อะไรจะดีขนาดนี้ พกพา ทาถูได้ แถมอยากจะเล่นเกมให้เนียนก็ซื้อการ์ดจอPCไปเสียบ ต่อจอLCDแถมประหยัดไฟ คราวนี้ลืมPCแน่ spec notebookก็ใช่ย่อย แม้ไม่ต้องOC)

จะติดอย่างเดียว ขอให้มันไม่แพงมากก็พอ T T

Comment

ผมว่าไม่ใช่ช่วงนี้อ่ะ ครับแพงมากเลย

ผมเคยเล็งๆ ไว้ core2duo การ์ดจอนอก เมื่อปลายปี ก่อนราคาอยู่ที่ 3 หมื่นปลาย

commart เดือน มีนาคมที่ผ่าน น่าแปลกใจมาก ราคาขึ้นกว่าที่ผมดูประมาณ 1-2 พัน

แล้วรุ่นที่ผมเล็งที่มันแพงกว่าเมื่อปลายปี 1-2 พันก็กำลังจะหายไปจากตลาด ดังเช่น

IBM A38 Asus A8je แล้วมีรุ่นอื่นงี่เง่าๆ บอกว่า การ์ดจอมันแรง A8jr(x2300)

เถียงกับเซลล์แทบตายมันบอก x2300 แรงกว่า x1700 นั่นสิดูมัน

Comment

ซื้อไปเหอะครับ ถ้าต้องใช้นะครับ ใช้ก่อนได้งานก่อน มีความสุขก่อนนะเอ่อ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                ซื้อช่วงที่มันถูก อิอิ

รอความเคลื่อนไหวไปเรื่อยๆครับ เพราะช่วงปลายปี (อาจจะเป็นช่วงQ3)ก็จะมีการมาของExternal PCI Express Slotมาต่อกับnotebook ซึ่งก็เชื่อว่าจะทำให้notebookมีความน่าสนใจมากขึ้นจม (อะไรจะดีขนาดนี้ พกพา ทาถูได้ แถมอยากจะเล่นเกมให้เนียนก็ซื้อการ์ดจอPCไปเสียบ ต่อจอLCDแถมประหยัดไฟ คราวนี้ลืมPCแน่ spec notebookก็ใช่ย่อย แม้ไม่ต้องOC)

จะติดอย่างเดียว ขอให้มันไม่แพงมากก็พอ T T

อย่างงี้ซื้อเครื่องไรก็ได้อ่ะดิ แล้วก็ซื้อไอตัวที่ว่ามาต่อ เพิ่มเเรมนิดหน่อย แรงโคตะระ ..... โอ้ววว เจ้าจอร์จ ซาร่ายอดมาก

Comment

ปลายปีกำลังดี เพราะรุ่นถัดไปกำลังออกมา รองรับกับความจำเป็นพื้นฐานในอนาคต

Comment

commart พฤศจิกา น่าจะดีครับ ออกมาให้เห็นเยอะดี

Comment

หลักการผมก็
                      ซื้อช่วง... ลดราคา Freevat และ รูดการ์ดไม่ชาร์ตครับ

Comment

Working...
                      X