Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าใครมีวิธี การจัดสรร banwitch โดยมีเครื่องแม่ต่อเน็ต แชร์โดย Hub/switching

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าใครมีวิธี การจัดสรร banwitch โดยมีเครื่องแม่ต่อเน็ต แชร์โดย Hub/switching

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    ไม่ทราบว่า มีใครบ้างที่สามารถจัดสรร banwitch ได้บ้างครับ โดยใช้เครื่องแม่เป็นตัวต่อเน็ต และทำการแชร์อินเตอร์เน็ตด้วย Hub/switching ต่อสายแลนออกไปคับ ควรใช้โปรแกรมอะไร และตั้ง set อย่างไรจึงจะได้ผลครับ ?

กระผมอยากทราบมากว่า จะทำอย่างไรที่จะ จำกัดการดาวน์โหลด และอัพโหลด ของเครืองลูกในแต่ละเครื่อง เนื่องจาก เครื่องลูกบางเครื่องได้ดึง ความเร็วในอินเตอร์เน็ตไปใช้มาก จนทำให้เครื่องอื่นเล่นเน็ตหรือเกมส์ ได้ช้าและกระตุกมาก
    ดังนั้นจึงอยากเรียนถาม พี่ๆ นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ปัญหานี้ผมหาวิธีแก้ที่ชัดเจนไม่ได้เลย
    ขอบคุณครับ

ไม่ม่ผู้รู้หรือครับ หรือยังไง? แนะนำด้วยครับ

Comment

ลองหาโปรแกรม winrout มาใช้ดูครับ มี function limit bandwidth อยู่ครับหรือไม่ก็ลงโปรแกรม netlimit ไว้ให้กับทุกเครื่องก็ดีครับอันนี้ไม่น่าจะยากเกินไปครับ

Comment

Working...
      X