overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: CNC3 ใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดโปรแกรมอะรัยคับ

OverclockZone Member

Default CNC3 ใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดโปรแกรมอะรัยคับ

CNC3 ใครเป็นแบบนี้บ้าง ไม่ใช่ Nero เพราะ Uninstall ออกแล้ว
    แนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member concept's Avatar

ทำยังไงให้เล่นได้โดยไม่ต้องใส่แผ่นหรอครับ
    ผมใช้แผ่นแท้ setup ลงเครื่องเรียบร้อยแล้วกินพื้นที่ในเครื่องไป เกือบ 4g เสร็จเรียบร้อยผมก็เก็บแผ่นลงกล่อง
    แล้วก็จะเริ่มเล่นเกมโดยปกติ กดเข้าที่ไอคอนบน destop เสร็จแล้วมันดันถามหาแผ่น ให้เราใส่เข้าไปอีกมันถึงจะเล่นได้ ***แล้วผมต้องคอยใส่แผ่นตลอดเลยหรอถ้าจะเล่นเกมนี้*** อนาคตเล่นบ่อยๆ แล้วแผ่นมันมีอันเป็นไปเท่ากับว่าผมต้องซื้อแผ่นแท้ใหม่อีกกล่องงั้นหรอ ?

OverclockZone Member termiee's Avatar
    มัณฑนา-วัชรพล, บางเขน

Default ไปที่นี่

Gamecopyworld.com

gameburnworld.com

หาหัวข้อ Command&Conquer 3
    จะมีวิธีที่ไม่ต้องใช้แผ่นเล่น

OverclockZone Member concept's Avatar

ขอบคุณครับ โหลดแล้วไปแตกไฟล์ใส่ไว้ที่โฟลเดอร์ คอมมาน3เลยหรอครับ
    ผมซื้อแผ่นแท้ ver ไทย มาน่ะครับไม่รู้จะใช้ได้เปล่า แต่เด๋วจะลองดู (ที่โหลดมามันวงเล็บไว้ว่าEnglish)
    ที่นี่อ่ะ http://www.gameburnworld.com/gp/game...riumwars.shtml
    Last edited by concept; 6 Apr 2007 at 16:50:24.

OverclockZone Member

เจอแล้ว....เป็นที่ DVD Region Killer ครับ exit ออกจาก taskbar ก้อใช้ได้แล้ว

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ยินดีด้วย อีก 10 เปอร์จะได้เล่นมั่ง

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

สำรองไฟล์เดิมไว้ด้วยนะครับ ก็อปสำรองไว้ทุกแพทช์เลย

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

kane edition eng โหลดบิทเพิ่งเสร็จ ติดตั้งเสร็จ ลงpatch 1.4 แล้วลงcrack เล่นได้ไม่เห็นมีเปัญหาอะไรเลยครับ

OverclockZone Member ewinmommam's Avatar

ที่ผมลงเป็นเวอชั่น 1.0 ผมสามารถลงแพท 1.04 ได้เลยไหมครับหรือว่าต้องลง

1.01 >> จนถึง 1.04 ครับ

แล้วแต่ละแพทหาได้ที่ไหนครับ ช่วยป๋มที

ปล. ที่เล่นได้เพราะว่าเข้ามาอ่านในกระทู้นี้นะเนี่ย ขอบคุนทุกคนมากคับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ลงเฉพาะ patch ล่าสุด ตัวเดียวครับ, patch ก่อนหน้า ก็จะถูกรวมเอาไว้ด้วยแล้ว

ที่โหลดก็ ... ถามกูเกิ้ลดูครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member ewinmommam's Avatar

ผมลง 1.04 ไปแล้วมันฟ้องว่าลงไม่สมบูรณ์ให้ลงใหม่

แต่ลองทำแล้วยังเป็นเหมือนเดิมครับ

เลยได้แต่เล่น 1.0 แค่นั้น ไม่ทราบว่ามันต่างกันมากไหม 2 แพทนี้

net
    Guest

ให้มันโหลดจากตัวเกมเลยคับตรงศูนย์ควบคุมกลางคอมมาน&คองคอ3อะจะมีให้ดาวโหลดอยู่ชัวกว่า
    อันนี้แผ่นแท้นะคับของผมเป็นแผ่นแท้ได้แน่นอนไม่มีปัํญหาส่วนแผ่นก๊อบไม่แน่ใจ เดียวนี้คนส่วนใหญ่เขาหันมาเล่นแผ่นแท้กันแล้วนะคับใครที่เล่นแผ่นก๊อบอยู่เลิกซื้อซะหันมาเล่นแผ่นแท้กันครับ
    เพราะปัญหาในการที่ลงแล้วจะเล่นไม่ได้มีน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกอย่างแผ่นก๊อบสมั้ยนี้ก็ราคาอัฟเกรดกันแพงเกือบจะเท่าแผ่นแท้แล้ว ทั้งๆทีเป็นแผ่นเน่าถูกๆที่มีขายตามท้องตลาดแถมซองก็เน่ารูปแบบไม่สวยอีกต่างสู้แผ่นแท้ก็ไม่ได้แถมราคาก็***งกันไม่มากอีก
    เลิกเถอะครับไอ้ของปลอมนิสงสารเจ้าของลิกขสิทธิ์เขาครับถูกพวกนี้ละเมิดไปหน้าด้านๆ
    ผมเคยคิดนะว่าน่าจะมีคนเขียนโปรแกรมที่ทำให้เกมไม่สามารถก๊อบหรือไลท์ออกมาใส่แผ่นอื่นได้หรืออะไรแบบนี้คงจะทำให้
    ไอ้พวกนี้หน้าซีดไปเลยซะใจดี

Bert
    Guest

ลองเล่นดูแล้ว...(ก๊อปแผ่นเพื่อนมา....ไม่มีคู่มือ)...มันส์มาก....

แต่พอเล่นบทยุทธการแล้ว....หลายครั้งก็ติดตรงที่ไม่รู้ว่าทำไงถึงจะผ่านด่านได้....

ลองผิดลองถูกมาก็เยอะ....ท้ายสุด....สงสัยต้องหาซื้อคู่มือแหละ

Bookmarks

Bookmarks