Announcement

Collapse
No announcement yet.

บู้ทวินโดวส์ไม่ได้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บู้ทวินโดวส์ไม่ได้ช่วยทีครับ

บู้ทวินโดวส์ไม่ได้ครับ เจอจอฟ้า และerror massage
    "stop: 0x000000A5{0x000000002, 0x89D9E008, 0xE1429668, 0x89DD9030}
    ใครเคยเจอช่วยแนะนำทีครับว่าเกิดจากอะไร และจะต้องแก้ยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

แรม + การ์ดจอ สกปรกไปปาวครับ ถอดออกมทำความสะอาดดูครับ ใช้ยางลบถูๆ ขาทองแดง อะ
    หรือไม่ก็วินโดวส์เดี้ยง / โดนไวรัส

Comment

เพิ่งประกอบมานะครับ พอดีได้บอร์ด A8N32 SLI DELUXE จากเพื่อนซื้อมาฝากจากเมืองนอก เลยมาประกอบกับ GF8800GTS ครับ ตอนประกอบก้อเจออาการนี้เลยครับ ช่างก้อลงเคลียร์ไบออสใหม่ตรงจัมเปอร์ก้อเข้าวินโดวส์ได้ พอมาบ้านมันเป็นอีก เลยต้องขอคำแนะนำหน่อยครับ ไบออสตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น1303 ตอนนี้บู้ทไม่ไปเลยครับมันมาที่หน้าให้เลือกเซฟโมด หรือเข้าตามปกติ เลือกอันหลังก้อฟ้องตามข้างต้นตลอดเลยครับ ไม่ไปไหนเลย

Comment

Originally posted by AeonFlux View Post
        เพิ่งประกอบมานะครับ พอดีได้บอร์ด A8N32 SLI DELUXE จากเพื่อนซื้อมาฝากจากเมืองนอก เลยมาประกอบกับ GF8800GTS ครับ ตอนประกอบก้อเจออาการนี้เลยครับ ช่างก้อลงเคลียร์ไบออสใหม่ตรงจัมเปอร์ก้อเข้าวินโดวส์ได้ พอมาบ้านมันเป็นอีก เลยต้องขอคำแนะนำหน่อยครับ ไบออสตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น1303 ตอนนี้บู้ทไม่ไปเลยครับมันมาที่หน้าให้เลือกเซฟโมด หรือเข้าตามปกติ เลือกอันหลังก้อฟ้องตามข้างต้นตลอดเลยครับ ไม่ไปไหนเลย
        8800 เลยหรือ งั้นลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอก่อนครับ อาจเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอไม่เข้ากับบอร์ดก็เป็นได้

Comment

Working...
        X