Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดแรม 1:1 หมายความว่าไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดแรม 1:1 หมายความว่าไงครับ

ทดแรม 1:1 หมายความว่าไงครับ..แล้วปรับอย่างไงครับ บอดร์ผม M2N-E ช่วยบอกทีครับ

AM2 มันไม่ใช่ 1:1 นะ

มันจะเป็นแบบว่า เช่น AMD 3200+ 2000 mhz หาร 6

= 333 [667]
    Last edited by battlecruiser; 7 Apr 2007, 12:43:05.

Comment

จดๆๆ...ความรู้ครับ...ไม่มีอารายที่ลึกซึ้งกว่านี่ไหมครับ..

Comment

7 นี่คือตัวไรครับ มันมาจากใหนอ่ะครับ

Comment

ตอนแรกผิดนิดนึ พอดีมึนๆ

ก็คือ Cpu รุ่นนี้ ถ้าปรับแรมไว้ที่ 667

มันจะโชว์ใน cpu z ว่า cpu/6

ถ้า ปรับไว้ที่ 800 มันก็ขึ้น cpu/5 มั้ง

เด๋วให้คนใช้ amd มายืนยัน

Comment

แฮงหรอพี่....เหอะๆๆๆ...

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              ตอนแรกผิดนิดนึ พอดีมึนๆ

ก็คือ Cpu รุ่นนี้ ถ้าปรับแรมไว้ที่ 667

มันจะโชว์ใน cpu z ว่า cpu/6

ถ้า ปรับไว้ที่ 800 มันก็ขึ้น cpu/5 มั้ง

เด๋วให้คนใช้ amd มายืนยัน

ยืนยันตามนั้นครับ
              เพราะใช้วิธีหารนี่แหละครับ AMD ถึงมีปัญหากะตัวคูณคี่
              Last edited by Zepia; 7 Apr 2007, 14:09:25.

Comment

Working...
              X