Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจัดสเป็คให้หน่อยค่ะ สำหรับทำงานกราฟฟิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจัดสเป็คให้หน่อยค่ะ สำหรับทำงานกราฟฟิก

ขอรบกวนท่านผู้รู้และผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย ช่วยจัดสเป็คคอมพ์ให้สักชุดค่ะ ส่วนมากจะใช้ทำงานกราฟฟิก และงานตกแต่งภาพเป็นหลัก ประมาณ 80% รวมถึงการตัดต่อ VDO ด้วย ไม่ได้ใช้ีเล่นเกมส์ค่ะ เครื่องเก่าที่ใช้อยู่ค่อนข้างอืดมาก รบกวนช่วยกันแนะนำด้วยน่ะค่ะ ดิฉันอยู่ภูเก็ตคิดว่าอุปกรณ์มีขายแต่คงจะแพงมาก รบกวนช่วยแนะนำร้านในกรุงเทพฯที่เขาจัดส่งไปต่างจังหวัดให้ด้วยเด้อค่ะ
    คิดว่ารบกวนมาเยอะแล้วขอแค่นี้ก่อนละกัน ช่วยๆกันหน่อยน่ะคะ่ จะรอคำแนะนำ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ.

งบหล่ะครับ

Comment

vantec

มันมีตัวนี้ของ VANTEC ครับ (เคยใช้) ใส่เข้าไปในช่อง 5.25 มีตัววัดให้ 3 เส้น แปะเอาเอง ควบคุมพัดลม cpu ด้วย ตอนนั้นซื้อที่ tk99 (ร้านเก่า) 1000 กว่า

Comment

ขอเสนอครับ ใช้บริการมาแล้ว

ขอแนะนำร้านนี้ครับ อยู่ไม่ไกลจาก Mr.Com ถนนวัดนาคา ในเมือง ชื่อ Maximum Gear อะไรทำนองนี้ ราคาเป็นกันเอง แพงกว่ากรุงเทพก็แค่ค่าขนส่งไม่เท่าไหร่ รู้สึกจะมีพวกของแต่งเคสเยอะด้วย แต่เจ้าของไม่ค่อยเปิดตอนเช้า ไม่รู้เป็นอะไร แต่ผ่านไปตอนบ่ายๆนี่เจอแน่นอนครับ

Comment

เอาแบบนี้แล้วกันครับ สำหรับงานตกแตงภาพทั่วไป และตัดต่อหนัง ถูกที่สุดแล้วใช้งานได้ดีจริง

AMD X2 3800+ 3200 AMD ก็ทำได้ครับ
          ASROCK AM2NF6-VSTA 2200 VGA ON เหลือๆแล้วครับ
          RAM ROX DDR667 1Gx2 4000
          HDD 160G 2200
          DVD RW 1400
          CASE G-VIEW 1300
          LCD 22 " เลือกเอาเองครับ 12000 เหมาะกับงานแบบนี้ ช้าวให้ พื้นที่ การทำงานเพิ่มขึ้นครับ
          Last edited by wikorn; 7 Apr 2007, 17:08:13.

Comment

ขอโทษด้วยค่ะลืมบอกไปดิฉันตั้งงบไว้ที่ 20,xxx - 25,xxx ค่ะ รบกวนช่วยกันอีกครั้งและขอราคาอุปกรณ์แต่ละตัวด้วยค่ะ ขอบคุณมากสำหรับComment ของท่าน Sombat ที่แนะนำร้าน Maximum Gear ดิฉันคุ้นๆกับร้านMr.Com แต่นึกไม่ออกว่า ถนนวัดนาคา อยู่ตรงไหน ช่วยอธิบายต่ออีกนิดน่ะค่ะ.

Comment

ก็พอดีเลยไงครับลองบวกดูครับ

Comment

ร้านรู้สึกจะอยู่แถวที่เขามีร้านขายประกันอะคับ mr.com อยู่ขวาแล้วตรงไปเลยแยก รู้สึกว่าอยู่ฟั่งขวาเหมือนกัน ป้ายสีส้มสีชมพู......อะไรทำนองนี้

Comment

สรุ่ปว่ายังงงๆ. อยู่ดีแหละค่ะ ตกลงว่าร้านอยู่แถวไหนล่ะ ใกล้กับถนนเส้นไหน ใช่แถวสามกองมั้ย
                  ขอบคุณค่ะ

Comment

ก็ตรงแถวแยกหยี่เต้งคอมเพล็กซ์ ขับผ่านไฟแดงแรก Mr.Com ก็จะอยู่ตรงฝั่งขวาใช่มั้ยครับ เราก็ตรงขึ้นไปก่อนแล้วค่อยกลับรถมา ร้านจะอยู่ใกล้ประกันภัยคูเนียที่ป้ายฟ้าๆอ่ะครับ

Comment

คนภูเก็ตคุยกัน อิอิ

Comment

OH !!! I See, Khob Khun Kha. Thanks for all. ขอบคุณ Wikorn ด้วยน่ะค่ะ.

Comment

น่าจะพากันจูงมือไปซื้อเลยเนอะ เอิ้กๆๆ หวานแหวว

Comment

5555 ดีแล้วครับ (เขิน)......ไม่ต้องเห็นหน้ากันให้หมดอารมณ์ (ล้อเล่นๆ) 555

Comment

Working...
                            X