Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium 4 กับ D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium 4 กับ D

Pentium D มันดีกว่า P4 775 มาแค่ไหนครับ

2 core ไง L2 ใหย่กว่าด้วยมั้ง

Comment

ผมว่าไม่ต่างเท่าไรน่ะ

ผมว่าไม่ต่างเท่าไรน่ะ
      ต่างก็ไม่เท่าไร ผมรุ้สึกได้นิดหน่อย
      แต่ถ้าใช้โปรแกรมเทสมันต่างกันเยอะพอสมควรเลยน่ะ

ผิดถูกไงก็ไม่รุ้น่ะครับ

Comment

p D= p4 775 2ตัวอยู๋บนdieแผ่นเดียวกันคับ
        แต่ถ้า core2duo เป็นcpu2คอร์ที่เค้าออกแบบใหม่ยกเซตแรงกว่าเทคโนการผลิตเล็กกว่า เย็นกว่าเยอะเลยคับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

คนเดียวหัวหาย สองคนเพื่อนตาย สี่คนสบายใจไงครับ

Comment

กิ๊กเยอะ จ่ายเยอะคร๊าบบบบ คริ คริ

Comment

P4 จะคำนวน ได้ 3 คำสั่งใน หนึ่งรอบสัญญาณนาฬิกาครับ ส่วน PD จะคำนวนได้10 คำสั่งในหนึ่งรอบสัญญาณนาฬิกาครับ เร็วกว่าP4 เป็นไหนๆ อิอิ

Comment

P-D เปิดหลายๆโปรแกรมจะไม่หน่วงครับ
                  แต่P4 เปิดหลายโปรแกรมมีหน่วงครับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ PD ดีกว่า P4 ครับ

Comment

Working...
                    X