Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องไฟติดแล้วดับเลยครับช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องไฟติดแล้วดับเลยครับช่วยด้วยครับ

อาการคือ พอกดเปิดเครื่องไฟติดขึ้นมาแล้วก็ดับไปเลยครับ กดเปิดต่อก็ไม่ได้ ต้องถอดปลั๊กไฟก่อน แล้วเสียบใหม่ ถึงจะเปิดติดครับ แต่ก็ดับอีก เป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ ตั้งทำอย่างนี้เป็นชั่วโมงอ่ะครับกว่ามันจะฟลุ๊คติดให้อ่ะครับ เพื่อนแนะนำให้ เคลียร์ซีมอส ทำแล้วก็ยังเปิดไม่ติด แต่พอใส่จั้มเปอร์ค้างไว้ที่เคลียร์ซีมอส เปิดติดครับ แต่เครื่องติดอย่างเดียวมันไม่ทำงานครับ จอก็ไม่ขึ้น เลยลอง ๆ เปิดเครื่องโดยที่ยังเสียบจั้มเปอร์ที่เคลียร์ซีมอสค้างอยู่ แล้วดึงออก แล้วค่อยกดปิดแล้วเปิดใหม่ บ้างที่ก็ติดบ้างที่ก็ไม่ติดครับ สรุปแล้วเครื่องผมเป็นอะไรครับ สาเหตุมาจาก เมนบอร์ดอ่ะป่าวครับ ใช่ จิกกาไบอยุ่ครับ หรือเป็นที่สาเหตุอื่นครับ
    ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

จัมเปอร์เคลียร์ไบออสแล้วบูตไม่ขึ้นนี่ปกติครับ ต้องสลับกลับมาก่อนครับถึงจะบูตขึ้น
    ----------------------------------------
    สาเหตุน่าจะมาจากเมบอร์ดครับ
    ----------------------------------------
    คุณเล่าอาการมาระเอียดหน่อยครับ ว่าก่อนหน้านี้ที่จะเป็นแบบนี้ทำอะไรมาบ้างครับ

Comment

มีเสียงติ๊ดๆๆ ตลอดหรือเปล่า ถ้ามีก็ RAM ของท่านอ่ะแหละ

Comment

น่าจะมาจาก
        1mainboard
        2psu
        3 สวิส พาวเวอร์
        ลองไล่เช็คดูครับ
        ถ้าทำไม่ได้โทร.066182302
        รับซ่อมคอมนอกสถานที่ รับกู้ข้อมูล

Comment

น่าจะเป็นที่เมนบอร์ดครับ

Comment

Working...
          X