Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเดินทาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเดินทาง

ผมอยากทราบว่า พันทิพ มีที่ไหนบ้างครับ แล้วต้องเดินทางไปอย่างไรครับ นั่งรถสายไหนบ้างครับ

ผมมาอาศัยอยู่กับน้าที่สะพานใหม่ครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

เอ่อมี2ที่ครับ ที่ ประตูน้ำ กับ งามวงวาน ประตูน้ำถูกกว่า ของเยอะกว่ามากครับ แต่จากดอนเมืองผมแนะนำไม่ได้ครับ

Comment

ผมอาศัย นั่งรถไฟฟ้าไปลงราชเทวีเลย สะดวกดี

Comment

นั่งรถตู้มานุสาวรีก็ได้คับแล้วต่อรถเมล์หรือรถไฟฟ้า

Comment

ถ้าจะซื้อของจริงๆผมแนะนำมาพันธ์ทิพย์ประตูน้ำอ่ะครับ อาจจะเสียเวลาเดินเลือกหน่อย แต่คิดว่าคงได้ของถูกใจ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
            นั่งรถตู้มานุสาวรีก็ได้คับแล้วต่อรถเมล์หรือรถไฟฟ้า
            ต่อสายอะไรครับผม (ขอเป็นรถธรรมดานะครับ ไม่ค่อยมีเงิน) ผมถามน้า น้าบอกว่า นั่งรถสาย 522 มันจะไปลงที่ อนุสาวรีย์ครับ ขอบคุณครับ

Comment

536 : อนุสาวรีย์ชัยฯ - ปากน้ำ ขสมก. ปอ.น้ำเงิน อนุสาวรีย์ชัยฯ ราชเทวี ประตูน้ำ ด่วนเพชรบุรี ด่วนบางนา สุขุมวิท กรมอุตุ อิมพิเรียลสำโรง ปากน้ำ ฟาร์มจระเข้ รถเมล์ขึ้นทางด่วน

140 : เริ่มต้นจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (ภัตตาคารพงหลี) ไปตามถนนพญาไท แยกซ้าย ไปตามถนนเพชรบุรี ผ่านห้างพันธ์ทิพยุ์ แยกประตูน้ำ ขึ้นทางด่วนที่ถนนเพชรบุรี(ช่อง3 เมโทรเก่า) ลงทางด่วนที่ ถนนสุขสวัสดิ์ กลับรถตรงวัดสน กิโล9 ไปตามถนนสุขสวัสดิ์ บางปะกอก แยกซ้ายไปตามถนนพระราม 2 บางมด ท่าข้าม การเคหะธนบุรี แสมดำ จนสุดเส้นทางที่ตลาดมหาชัยเมืองใหม่

หรือเข้าไปหาข้อมูลที่ http://www.bmta.co.th/thaiversion/thai_index.htm
              หรือไปถึงอนุสาวรีย์แล้วก็ไปถามที่ประชาสัมพันธ์ของ ขสมก. ตามซุ้มของ ขสมก. ก็ได้ครับ

จากสะพานใหม่ไปอนุสาวรีย์ ขึ้นสาย 522 (ขึ้นทางด่วน) ไปลงสุดสาย 22 บาท
              ขึ้นรถตู้ไป 25 บาท

แหมผมก็อยู่สะพานใหม่แต่พึ่งไปมาวันนี้เองครับ ไม่งั้นไปด้วยกันเลย

ถ้าเป็นผม ผมไปรถตู้ ลงอนุสาวรีย์ 25 บาท(เร็วกว่า ขสมก. บางครั้งเจอคนขับบางคนก็เสียวกว่าด้วย) แล้วก็ต่อสาย 140 อีก 6.50 บาท หรือถ้ารถติด(แบบวันนี้ที่ฝนตกรถติดก็ขึ้นรถไฟฟ้าไปลง สถานีราชเทวี 20 บาท แล้วเดินอีกประมาณ 3 สะพานลอย(ถามคนแถวนั้นเอาดีกว่าว่าเดินไปทางไหน ผมบอกทิศทางไม่ถูกครับ)เดี๋ยวก็ถึง เหงื่อแตกเต็มหลังพอดีเลย)

ขอให้สนุกกับการดูของชอบๆครับ
              ผมดูได้เป็นวัน โดยที่ไม่ได้ซื้ออะไรกลับมาเลย 555555555555555
              Last edited by phachayo; 7 Apr 2007, 22:18:19.

Comment

Originally posted by phachayo View Post
                536 : อนุสาวรีย์ชัยฯ - ปากน้ำ ขสมก. ปอ.น้ำเงิน อนุสาวรีย์ชัยฯ ราชเทวี ประตูน้ำ ด่วนเพชรบุรี ด่วนบางนา สุขุมวิท กรมอุตุ อิมพิเรียลสำโรง ปากน้ำ ฟาร์มจระเข้ รถเมล์ขึ้นทางด่วน

140 : เริ่มต้นจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (ภัตตาคารพงหลี) ไปตามถนนพญาไท แยกซ้าย ไปตามถนนเพชรบุรี ผ่านห้างพันธ์ทิพยุ์ แยกประตูน้ำ ขึ้นทางด่วนที่ถนนเพชรบุรี(ช่อง3 เมโทรเก่า) ลงทางด่วนที่ ถนนสุขสวัสดิ์ กลับรถตรงวัดสน กิโล9 ไปตามถนนสุขสวัสดิ์ บางปะกอก แยกซ้ายไปตามถนนพระราม 2 บางมด ท่าข้าม การเคหะธนบุรี แสมดำ จนสุดเส้นทางที่ตลาดมหาชัยเมืองใหม่

หรือเข้าไปหาข้อมูลที่ http://www.bmta.co.th/thaiversion/thai_index.htm
                หรือไปถึงอนุสาวรีย์แล้วก็ไปถามที่ประชาสัมพันธ์ของ ขสมก. ตามซุ้มของ ขสมก. ก็ได้ครับ

จากสะพานใหม่ไปอนุสาวรีย์ ขึ้นสาย 522 (ขึ้นทางด่วน) ไปลงสุดสาย 22 บาท
                ขึ้นรถตู้ไป 25 บาท

แหมผมก็อยู่สะพานใหม่แต่พึ่งไปมาวันนี้เองครับ ไม่งั้นไปด้วยกันเลย

ถ้าเป็นผม ผมไปรถตู้ ลงอนุสาวรีย์ 25 บาท(เร็วกว่า ขสมก. บางครั้งเจอคนขับบางคนก็เสียวกว่าด้วย) แล้วก็ต่อสาย 140 อีก 6.50 บาท หรือถ้ารถติด(แบบวันนี้ที่ฝนตกรถติดก็ขึ้นรถไฟฟ้าไปลง สถานีราชเทวี 20 บาท แล้วเดินอีกประมาณ 3 สะพานลอย(ถามคนแถวนั้นเอาดีกว่าว่าเดินไปทางไหน ผมบอกทิศทางไม่ถูกครับ)เดี๋ยวก็ถึง เหงื่อแตกเต็มหลังพอดีเลย)

ขอให้สนุกกับการดูของชอบๆครับ
                ผมดูได้เป็นวัน โดยที่ไม่ได้ซื้ออะไรกลับมาเลย 555555555555555
                ละเอียดยิบๆๆๆ เอิ๊กๆๆ ดีไม่บอกว่า เก็บตั๋วส่งชิงโชค

Comment

ผมอยู่มีนบุรีจะไปอิมพิเรียลสำโรงต้องขับรถไปเส้นไหนครับ

Comment

รถธรรมดาเหรอ จัดให้ จากสะพานใหม่ นั่ง 34,39 มาลงอนุสาวรีย์ชัยฯ แล้วมาที่ฝั่งพงหลี(ที่มีบันไดเลื่อนรถไฟฟ้า) ต่อ 38 ครับ

Comment

ความรู้ จดๆๆ

Comment

จากสะพานใหม่เหรอ
                        ต่อเดียวเลยดีก่า รถตู้รังสิต-ประตูน้ำ-สี่พระยาอ่ะ
                        ลงตรงข้าม Central World (World Trade เก่า)
                        แล้วเดินมาทางประตูน้ำ เจอแยกเลี้ยวซ้าย จบแล้วอ่ะ
                        ต่อรถเมล์สองต่อก้อ 30 กว่าแล้วอ่ะ รถตู้ก้อพอๆกันเลยจ้า

Comment

อยากไปเซียร์บ้างจัง

Comment

Originally posted by o_ilove View Post
                            อยากไปเซียร์บ้างจัง
                            ผมอยู่รังสิต ไปแต่เซียร์ พันทิพย์ไม่ได้ไปสักที

Comment

Working...
                            X