overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: คุณคิดว่า PSU ยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาย่อมเยาเหมาะสม (ราคาไม่เทพเกิน -*-)

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default คุณคิดว่า PSU ยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาย่อมเยาเหมาะสม (ราคาไม่เทพเกิน -*-)

คุณคิดว่ายี่ห้อไหนที่ว่า ราคา watt คุ้มค่าใช้งานดี (ไม่ต้อง watt ตรงตาม Spec ก็ได้)
    ไม่เอา Enermax กับ Coolmaster นะครับ (ตอนแรกก็คิดว่าคงแพงกว่าไม่เท่าไหร่แต่ดูราคาแล้วเทพจัด เครื่องผมไม่เทพพอจะฝากชีวิตกับของดีๆมากนักหรอก อิอิ)

ชอบ DTech (แต่ไม่เคยใช้) แต่เห็นถูกดี 450 watt 300 กว่าบาท (ราคาในเวบ Advice น่ะ) แต่ไม่รู้จะทนมือมั้ย

แต่มีอีกแบบ DTech Full 450 watt อันนั้น 800 บาท

แล้วก็ Deluxe หรือ Delux กันแน่เหรอครับ งงเหมือนกัน -*-

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Tsunami งับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ที่แถมมากับเคสคับ คุ้มดี

OverclockZone Member nameless's Avatar

Deluxe หรือ Delux กันแน่เหรอครับ งงเหมือนกัน -*-
    Delux ครับ

เครื่องผมไม่เทพพอจะฝากชีวิตกับของดีๆมากนักหรอก
    เครื่องก่อนหน้านี้ของผม spec น้อยกว่านี้ ยังใส่ Enermax เลยครับ

ซื้อตัวเดียว เปิดยาวติดต่อกันเป็นปี ยังไม่งอแง
    Last edited by nameless; 8 Apr 2007 at 11:16:53.

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ผมหมายถึงผมไม่มีตังน่ะ -*- (ประมาณว่าพูดออกแนวประชด ว่าไม่มีตังซื้อของเทพ -*-)

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่า Enermax คุ้มดีครับ ราคาสูงนิดแต่ไว้ใจได้

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

Enermax อีกเหละ แพงดี

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

ถึงจะแพงผมก็ใช้อ่า ตามกระแสไป

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    ผมว่า Enermax คุ้มดีครับ ราคาสูงนิดแต่ไว้ใจได้
    อยากได้ 500 w ครับ ตอนแรกว่า ซัก 2000-2500 ก็ไหวล่ะวะ ดูราค แม่เจ้า 4500 กระเป๋าไม่ทันแหกครับ เพราะ เงินในกระเป๋าก็ไม่มีเลย จะแหกยังไง T-T

OverclockZone Member TcFT's Avatar

เล่น Liberty เลยก้อแพงจิคับ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถ้า ไม่แน่ใจว่า watt เต็มหรือไม่เต็ม สิ่งที่ยืนยันคุณภาพได้ดีที่สุด คือ น้ำหนัก

ลองเทียบเอา Dtech Delux Tsunami Gview อันใหนหนักกว่ากัน

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ของผมใช้อยู่ 450WATT D-TECH รุ่น 2พัดลมครับ เปิดทั้งวันเหมือนกัน o\c ก็ได้ AMD3000+200@300 ก็ได้นิ่งดีครับมะมีปัญหา ตอนนั้นซื้อประมาณ 900 บาทครับ

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

Tsunami 550 W ครับ...ไม่งี่เง่า 850 บาทเอง
    แต่วัตนิ่งสู้พวก Enermax ไม่ได้ (แกว่งนิดน่อยแต่พอรับได้)

OverclockZone Member AMD's Avatar

enermax รุ่น 465 มือ 2 สิครับ เห็นขาย 1500เอง

Mac Addict User tassapon's Avatar

enhance ครับ 360W แต่ราคา อื้อหือ เกือบ2พัน ซื้อมาได้ไง ยังงงตัวเอง

แต่ใช้ได้ดีจนบัดนี้ครับ นิ่งดี

OverclockZone Member beersonic's Avatar

Tsunami Power Commander 550W คับ ลองดุที่ร้าน M&D หรือ TK น่าจะประมาณ 1000 บาท

OverclockZone Member wormmon007's Avatar

พวก Watt ไม่เต็มไม่ค่อยอยากแนะนำให้ใช้ครับ อย่างพวก Tsunami 450หรือ550 watt ที่มันจ่ายจิงคงประมาณ 350-450เองครับและจ่ายไม่นิ่งด้วย(เคยใช้ OC แล้วระเบิดตู้มเลยครับ 555+)
    แนะนำให้ใช้ PSU watt เต็มดีกว่าครับเพื่อความปลอดภัย Enermax Enhance ไรพวกนี้อะครับ
    แต่ที่ราคาพอน่าใช้ก็ Enermax แหละครับ 350w ประมาณ 1500 บ.เองครับดูจากอุปกรที่คุณใช้สามารถรับได้อย่างแน่นอนครับ...

Enermax 350 watt นี่แหละครับ พันกว่าบาท

OverclockZone Member Tuazee2's Avatar

ผมใช้ Delux ครับ ราคากลางๆ คุณภาพกลางๆ ^^ (ใช้มานานเป็นปีๆ มันไม่เคยงอแงผม แต่อนาคตก็ไม่รู้) แต่ผมใช้คู่กับ UPS ครับ

อีกเครื่อง ใช้ตัวที่มากับเคส GView ไฟบ้านกระตุกครั้งเดียว พาเมนบอร์ดผมเจ๊งไปเรียบร้อยครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks