Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ Power ดับ + จอฟ้า ช่วยหน่อยหะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ Power ดับ + จอฟ้า ช่วยหน่อยหะ

เล่นเกมส์อยุ่ดีดี บางที่ ไฟ power ดับ บางที ก็ ขึ้น จอฟ้า (stop code 0x0000004) Beginning dump of physical memory
    สาเหตุเกิดจากอะไรหลอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม แต่เล่นมาตั้งนานไม่เคยเป็นนะพึงมาเป็น

SPEC
    AMD 2200+ @2500 ใช้งานประมาน 2ปี
    ASRock K7VT4A Pro 2ปี
    Seagate 40GB 5ปี
    Spark NVdia MX440 5ปี
    Kington 512/400 2ปี
    power AC230V มันแถมมาพร้อม case ครับ 2ปี

แงวไม่มีใครรู้เลย

Comment

อาการตอนที่เป็นนั้น เป้นตอนไหนบ้างครับ เช่น เป้นตอนเล่นเกม หรือเปิดเฉยๆทิ้งไว้ก็เป้น แต่ ถ้าดุจากสาเหตุที่ท่านบอกมานี้ ท่านน่าจะลองเชค พาวเวอร์ดูก่อนเป้นอันดับแรกครับ ถ้าพาวเวอร์ไม่มีปันหา ก็เชค แรม เป็นตัวต่อไปครับ ปัญหาน่าจะเกิดมาจาก2ตัวนี้ครับ

Comment

Working...
      X