Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด drive C: เเล้วมันรัน โปรเเกรม acrobat ขึ้นมาเเก้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด drive C: เเล้วมันรัน โปรเเกรม acrobat ขึ้นมาเเก้ยังไง

เปิด drive C: เเล้วมันรัน โปรเเกรม acrobat ขึ้นมาเเก้ยังไง
    [เวลาเปิด C: ต้องคลิกขวาเเล้ว open เอาอะครับไม่งั้นเปิดไม่ได้ ]รบกวนขอคำชี้เเนะ

ลงwindowsใหม่

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน สงสัยต้องแก้ที่ REG เพราะผมเข้าไปเล่นที่ Folder Options > File Types
      เปลี่ยน Icon เล่น แล้วก็เสียไปเลย

สุดท้ายก็ลงใหม่อ่ะคับ

Comment

เคยเป็นนะ แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง
        ก็เลยลงใหม่ง่ายดี

Comment

ลอง System Restore ย้อนเวลากลับไปรึยังครับ

Comment

Working...
          X