Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ จะพัฒนาหรือว่า ขายแล้วซื้อใหม่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ จะพัฒนาหรือว่า ขายแล้วซื้อใหม่ดีครับ

ผมใช้ เดิมๆๆ ทุกอย่างไม่เคย oc(ไม่เป็นครับกลัวพัง)
    CPU P4 2.8 GHz
    M/B ASRock P4S61 Socket478 เพิ่มกาดจอแรงๆๆ ไม่ได้เลย
    RAM 512
    HDD 80 GB
    VGA GF FX5200
    DVD COMBO DRIVE เสียอีกครับ
    A:
    ระยะเวลาในการใช้ ผมใช้มา 2 ปีแล้วครับ

ช่วยผมคิดทีครับ ผมจะขาย หรือ พัฒนามันดีครับ
    แล้วถ้าจะพัฒนา ควร พัฒนารัยมั่งครับ

ที่หลักๆๆ ไม่ได้ทำอะไรมากมายครับ เล่นเกมออนไล ปังย่า audition แร๊คนารอก SF แฟนต้าเทนนิส เกมneedforspeed พิมงาน เล่น msn แคมฟอก เล่นเน็ต อ่านกระทู้ หารายงาน โหลดBit(ผมโหลดได้วันล่ะไม่ถึง 1 Gเลยน้อยจัง) เปิดทิ้งไว้ด้วยครับ 2-3 วัน ก็ที่สำคัญๆๆมีแค่นี้แหละครับ

จะทำยังไงดีครับ ถ้าเปลียนบางอย่าง ก็ตีราคา บางอย่างที่ต้องถอดออกด้วยนะครับ จะได้เพิ่มทุนครับ

หรือว่าจะขายแล้ว ซื้อใหม่ดีครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by champion30; 8 Apr 2007, 03:23:18. Reason: ช่วยทีครับp4 2.8 จะพัฒนาหรือว่า ขายแล้วซื้อใหม่ดีครับ

ดูจากการใช้งานนะครับ หนทางที่ดีที่สุดเลยและประหยัดที่สุดคือเพิ่มแรมอีก512ครับ แล้วก็ คอมโบถ้ามีประกันก็เอาไปเคลมซะครับ ถ้าไม่มีประกันก็ซื้อdvd rw ไปเลยครับราคาไม่แพงแล้วครับ
    แต่ถ้าท่านมีเงินแล้วอยากจะใช้เงินผมจะแน่นนำสเป็คให้ครับ
    amd x2 3600+ หน่วยการผลิต 65 nm แคชL2 512*512 - 2700
    asus M2n-E - 3700-3900 / assrock am2 - 2300
    7300 gt ddr3 - 2500-3000
    512*2 บัส 667 - 1200 *2 - 2400 / หรือ จะ 1*2 เลบก็ได้คับ ช่วงนี้แรมถูกมากๆ

Comment

อย่างท่านบนว่าล่ะ DDR 512/400 ตกอยู่ ตัวละ 1300 - 1700 แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่ประกัน เหอๆๆ แพงดีมั้ยล่ะ แพงกว่า DDR2 ซะอีก - -" ส่วน DVD RW ตัวละ ประมาณ 1200 ฮะ - -"
      ถ้าจะอัพ ผมว่า ตามสเปคด้านบนคุ้มสุดแล้วล่ะฮะ สเปคเดียวกับร้านเกมส์ผม(ที่กำลังจะเปิด)เลย อิ..อิ ><

Comment

Originally posted by champion30 View Post
        ผมใช้ เดิมๆๆ ทุกอย่างไม่เคย oc(ไม่เป็นครับกลัวพัง)
        M/B ASRock P4S61 Socket478 เพิ่มกาดจอแรงๆๆ ไม่ได้เลย
        RAM 512
        HDD 80 GB
        A:
        ระยะเวลาในการใช้ ผมใช้มา 2 ปีแล้วครับ

ช่วยผมคิดทีครับ ผมจะขาย หรือ พัฒนามันดีครับ
        แล้วถ้าจะพัฒนา ควร พัฒนารัยมั่งครับ

ที่หลักๆๆ ไม่ได้ทำอะไรมากมายครับ เล่นเกมออนไล ปังย่า audition แร๊คนารอก SF แฟนต้าเทนนิส เกมneedforspeed พิมงาน เล่น msn แคมฟอก เล่นเน็ต อ่านกระทู้ หารายงาน โหลดBit(ผมโหลดได้วันล่ะไม่ถึง 1 Gเลยน้อยจัง) เปิดทิ้งไว้ด้วยครับ 2-3 วัน ก็ที่สำคัญๆๆมีแค่นี้แหละครับ

จะทำยังไงดีครับ ถ้าเปลียนบางอย่าง ก็ตีราคา บางอย่างที่ต้องถอดออกด้วยนะครับ จะได้เพิ่มทุนครับ

หรือว่าจะขายแล้ว ซื้อใหม่ดีครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
        ผมก้อ 478 อยู่เลยตอนนี้ยังใช้งานได้ดี การใช้คล้ายกับท่าน ผมยังอนุรักษ์อยู่ครับ

Comment

ดูจากการใช้งานแล้ว อัพเอาดีกว่าครับ เปลี่ยนไปใช้ของใหม่ก็เปลืองเปล่าๆ เดี๋ยวใช้งานได้ไม่เต็มที่อีก....

Comment

ผมก้อใช้ 478 เหมือนกาน ก้อเร็วนี่ เพิ่มแรมก็พอ
            P4 3.0E HT
            asus P4S800-MX
            corsair xms400 1G
            Geforce 5200 128แค่นี้ยังแรงเลย

Comment

สเปคคุณนี้สามารถทำทุกอย่างที่ว่ามาได้สบายสบาย
              มันจะไม่ได้อยู่อย่างเดี๋ยวก็เกมนีสฟอร์สปีดนี่แหละ คงต้องปรับค่าต่ำหน่อย

Comment

RAM 512
                HDD 80 GB
                เล่นเกมส์เน้นการ์ดจอ ถ้าบอร์ดไม่อำนวยต้องเปลี่ยนเพื่อรองรับอีก
                เปลี่ยนบอร์ดใหม่ที่รองรับ HT + DualDDR400 +AGP8x และไม่เลือการ์ด
                เปลี่ยนก็ต้องดูมากมายว่า 2.8 ที่มีบัสอะไร 400/533/800 ถ้าเป็น C/E หรือที่บัส 800 จะดี
                แรม 512 ที่มี บัสเท่าไหร่ 266/333/400 ถ้ามีงบหาคู่เหมือนมาวิ่ง Dual บัส 400 จะดี
                การ์ดจอเล่นเกมส์คุ้มค่ากับบอร์ด 478 น่าจะเป็น 7600GS/7300GT ที่เป็น DDR3
                ดูไฟเคสด้วยครับถ้าอ้างว่า 450W น่าจะพอได้

ลองเล่นไบออสน่าจะปรับเล่นๆ ได้ซัก 10% ขำ-ขำครับ อิ อิ

Comment

Working...
                X