Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermal pad แบบมีกาว และไม่มีกาว หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermal pad แบบมีกาว และไม่มีกาว หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ถ้าจะมาแนะนำกาวสองหน้าธรรมดากรุณาผ่านไปเลยครับ

ที่บ้านหม้อจะมีไหมครับ หรือบอกร้านหน่อยก็ดี
    - แบบไม่มีกาวอยากได้หนาๆหน่อยจะแปะกับแรม เดิมมีซิงค์แรมแบบประกบอยู่แล้ว(ตัวละ100ธรรมดา)มันเป็นกาวผมเอาเทปอลูมิเนียมแปะทับประกับกับแรมตัวเก่าที่ถอดขายไปแล้ว(kingston DDR333 hynix BT-D43@460)ระบายความร้อนดีมาก ตอนนี้มันแบนลงผมเลยลอกทิ้งแล้วเลยจะหา Thermal pad แบบไม่มีกาวมาใส่แทน
    เคยถอดซิงค์เมนบอร์ดมันให้มาเป็นแบบไม่มีกาวเป็นแผ่นนิ่มๆ อย่างนี้ไม่รู้มีขายไหม
    - แบบมีกาวจะเอาไว้ติดซิงแรมการ์ดจอ เคยเห็นของ 3 m น่าจะแพง

ช่วยหน่อยครับ จะปรับปรุงระบบระบายความร้อนรับเมษาฯนี้

ผมเคยเห็นแต่ อีฟ็อกซี่ ที่ใช้กับ cpu นะครับ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
      ผมเคยเห็นแต่ อีฟ็อกซี่ ที่ใช้กับ cpu นะครับ
      สำหรับ CPU คงใช้ MX-1 ครับ
      อีฟ็อกซี่ มันเป็น2ส่วนผสมไว้ติดซิงค์กับchipsetน่ะครับผมก็มีอยู่ของzalmanแถมมาให้นานแล้วไม่รู้หมดอายุหรือยังเพราะผมไม่ชอบแบบติดถาวรเคยติดกับแรมการ์ดจอแงะแล้ว พลาดตัวข้างๆ R หลุดไปเลยเครมก็ไม่ได้

Comment

ดันหน่อย เดี๋ยวไม่เห็นกัน

Comment

ไม่มีใครรู้บ้างเลยเหรอ....

Comment

ผมก็หามานานแล้วเหมือนกันครับ เคยตั้งทู้ถามตั้งแต่ยังเป็น Board เก่าก็ยังไม่ได้คำตอบเลย

ผมหา Web ของผู้ผลิตในไทยไม่มีเลยครับ

สงสัยคงต้องสั่งนอกแล้วมั้งเนี่ยท่าน

Comment

ถ้าใครสั่งนอกฝากสั่งด้วยนะ ^^
              แต่ขอดูราคาก่อนละกัน เกรงกระเป๋าฉีก

Comment

ผมว่าบ้านหม้อน่าจะมีเพราะเคยถอดพวกซิงค์ของเพาว์แอปป์ made in banmoa มันแปะอยู่แล้วขันน๊อตซิงค์ล๊อคไว้ แผ่นนิ่มๆ แต่ไม่รู้ร้านไหนมีขาย

Comment

ราคาเมืองนอกหรือครับ ประมาณ 300 บาทไทยแต่ไม่รู้แค่ไหนนะ เคยเห็นผ่าน ๆ

Comment

โว๊ววน่าสน 300 บาท

Comment

ดันหน่อย

Comment

ดันๆ

Comment

ดันๆ อย่าให้ตกๆ

Comment

ดันๆ

Comment

หาซื้อเวปไหนครับ ตอนนี้อยู่เมกาครับ

Comment

Working...
                              X