Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้Leaselineบ้างมั้ยครับอยากทราบแบนวิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้Leaselineบ้างมั้ยครับอยากทราบแบนวิท

ก็คือว่ากำลังตัดสินใจว่าจะใช้ดีรึป่าวครับอยากรู้ว่าแบนวิตเวลาโหลดบิตจะเร็วกว่าเนต 4หรือ8เมกรึป่าวครับใครใช้อยู่ช่วยกรุณาเทสแบนวิทมาให้ดูได้มั้ยครับจะได้ตัดสินใจถูก

ผมไม่ได้ใช้ Leaseline นะ แต่ตอบตามที่ควรจะเป็น

คุณใช้ ADSL 256K กับ Leaseline 256K
    เวลาคุณดู Bandwidth มันต้องเท่ากันอยู่แล้ว
    สมมติว่าโหลดข้อมูลสูงสุดมันก็จะวิ่งไม่ต่างกันมาก
    แต่ Leaseline มันจะเสถียรกว่า อาจจะวิ่งเต็มตลอด
    ส่วน ADSL อาจจะมีขึ้นๆลงๆเป็นช่วงๆ
    เพราะ ADSL เค้าไม่ได้การันตีความเร็ว

คราวนี้คุณใช้ ADSL 4M หรือ 8M เทียบราคากับ Leaseline
    อาจจะได้ไม่กี่ K เอง ดังนั้นใช้ ADSL มันคุ้มกว่าอยู่แล้วครับ

Comment

Leaseline ความเร็วมันจะคงที่ตลอดครับ ไม่แกว่งเหมือนADSL
      แบนวิตคงที่ตลอดเวลา 4 M ก็จะวิ่ง 4 M ตลอดเวลา
      ADSL 4 M จะวิ่งไม่ถึง 4 M หรอกครับ
      แต่ราคาก็จะสูงมากด้วยนะครับ แพงกว่า ADSL อยู่เยอะเหมือนกัน

Comment

ตสใความเห็นผมนะ ถ้าจะเช่า Leased Line มาเพื่อโหลดบิต มันไม่น่าจะคุ้มนะผมว่า (ไม่รู้ราคาที่แน่นอนของ Leased Lind) แต่ถ้าต้องการโหลดแบบแรงๆ นะ ผมว่าท่านไปเช่าพื้นที่ Colocation ดีกว่า แรงกว่าด้วย

Comment

เห็นด้วยกับคุณ komkit ครับ ถ้าจะเช่ามาโหลดบิต เอาฮาร์ดดิสไปวางที่ co-lo ถูกกว่าเยอะ

Comment

Working...
          X