Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า HDD เป็น dynamic disk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า HDD เป็น dynamic disk

งานเข้า HDD เป็น dynamic disk

พอดีได้ HDD มือ 2 มา จะเอามาไว้เก็บข้อมูล HDD มีข้อมูลเต็มลูก พอเข้าไปดูใน disk management มันเป็น dynamic disk มองใน my com ก็ไม่เห็น ถ้าแปลงเป็น basic disk

มันขึ้นว่า ""Data on this disk will be lost if you convert the disk to basic"

ผมจะทำยังไม่ให้ข้อมูลหายครับ

ดัน ฮือ

Comment

หาคนช่วย*0*

Comment

งานไม่ได้เข้าครับ

ปกติอยู่แล้วมันจะเตือนก่อนว่า ข้อมูลทั้งหมดจะหายถ้าหากคุณแปลงเป็น basic disk

ถามว่าทำยังไงถ้าจะแปลงแล้วไม่ให้ข้อมูลหายตอบคือ ทำไม่ได้ครับ ต้องทำใจ คุณก็

เก็บข้อมูลไว้อีกลูกก่อนแล้วค่อยถ่ายลงมาทีหลังก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
          งานไม่ได้เข้าครับ

ปกติอยู่แล้วมันจะเตือนก่อนว่า ข้อมูลทั้งหมดจะหายถ้าหากคุณแปลงเป็น basic disk

ถามว่าทำยังไงถ้าจะแปลงแล้วไม่ให้ข้อมูลหายตอบคือ ทำไม่ได้ครับ ต้องทำใจ คุณก็

เก็บข้อมูลไว้อีกลูกก่อนแล้วค่อยถ่ายลงมาทีหลังก็ได้ครับ

แ้ล้วผมจะย้ายข้อมูลมาอีกลูกยังไงครับ ในเมื่อมันมองไม่เห็น drive อะคับ

Comment

Working...
          X