overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: ผมอยู่ห้องเช่า ต้องการเล่นเนตแรง ๆจะทำไง ?

นนท์
    Guest

Default ผมอยู่ห้องเช่า ต้องการเล่นเนตแรง ๆจะทำไง ?

ที่ห้องเช่าไม่มีสายโทรศัพท์ เล่นเนตกับPct มันช้าและรู้สึกว่าโดนเอาเปรียบต่อติดบ้าง ติดแล้วเล่นไม่ได้บ้าง ต่อติดแล้วโดนตัดบางที หนึ่งนาที ตัด สามสาทีตัดก็มี น่าเบื่อ ไปซื้อชั่วโมงแบบอันลิมิต มันก็ตัดทุก 45 นาที ถ้าเล่นเนตของ pct โดยตรง มันก็ตัดทุก 30 นาที (ต้องเข้าไหม่ ทั้งหมดคือเิงินนนนนนนนทั้งนั้นเลย ผมเลยอยากเปลี่ยนของเก่า ๆเดิม ๆแล้วใครรู้วิธีเล่นเนตแรง ๆแบบไม่มีสายก็ได้เราจะต้องทำไงครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

EDGE ดูซิครับ ใช้มือถือต่อเน็ต ความเร็ว ของ edge ผมยังไม่เคยลองนะครับ เพราะมือถือไม่รองรับ
    แต่ถ้าออกต่างจังหวัดเล่นเน็ต GPRS วิ่ง 70 +- 5 ครับ

หรืออยากลอง CAT ก็ได้ครับ วิ่ง 150kps ตลอด
    ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นอาจจะแพงไปหน่อย

OverclockZone Member OT's Avatar

ผมก็เพิ่งลอง Tune ดูครับ ปรับพวกค่าการส่งข้อมูล จากเครื่องไปยังมือถือ

ผมใช้ DTAC Post Paid ครับ หากจะใช้ EDGE หรือ GPRS จะเสียเพิ่มครับ
    ผมสมัคร 12Hrs / 99B ครับ ลองดูก็เร็วเหมือนกันนะครับ

อันนี้ผมไปโคราชมาเมื่อวันก่อน ลองต่อผ่านมือถือW810i มันบอก Status EDGE ครับ
    (ผมว่าอาจจะใช่หรือไม่ใช่ไม่รู้ เหอๆ น่าจะเร็วกว่านี้นะ เด๋วลองใน กทม. มาให้ดูอีกทีครับ)
    ตั้งแบบ Uncompress Data นะครับ ถ้าตั้งแบบ Compress จะได้มากกว่านี้ครับ

ลอง Download ก็วิ่งประมาณ 14 Kilobytes per Second ครับ

เห็นโปรโมชั่นที่น่าเล่นก็เป็น 50Hrs/299B ครับ
    ส่วนอีกอันแพงไปหน่อยเป็น Unlimited/999B ครับ

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

ไม่มีสายโทรศัพท์ ก็ขอติดตั้งเลยครับ แต่เจ้าของหอต้องยินยอมด้วยนะ ผมก็ทำแบบนี้ถ้าหอไหนไม่ยอมผมก็ไม่อยู่หอมัน
    เพราะค่าใช้จ่ายเราออกเองทั้งหมด

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

EDGE มีทุกจังหวัดยังครับ

OverclockZone Member Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

ผมว่าทำแบบที่ท่าน ekaphopแนะนำก็ดีครับหรืออีกวิธี คือย้ายหอ หาที่เค้ามี net ความเร็วสูงให้ใช้

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ผมก็ใช้ PCT H3 ต่อเน็ตครับ โปร 321฿/เดือน โทรบ้าน+มือถือ 24ชม. ไม่จำกัด
    ต่อเน็ตฟรีครั้งละ 1ชม.
    ความเร็ว 32K ก็ใช้พอได้อะนะ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ใช้มือถือต่อเน็ตมันเร็วไม่พอหรอกครับ ผมใช้การ์ด PCMCIA ของ Hutch มันได้แค่ 114 เองครับ แล้วเดือนนึงถ้าคุณ จ่ายแบบประหยัดคือ ไม่ unlimited ย่งไม่พอเลย แค่เวลาโหลดหน้าเว็ปบางทีก็ล่อไปหลายนาทีแล้ว

DemonXIII
    Guest

สรุปคือย้ายหอดีสุดครับ

เพราะคำถามนี้ผมเคยมาแล้ว และคำตอบดีที่สุดคือย้ายหอครับ

(แต่จนบัดนี้ยังไม่มีใช้เลยครับ ไม่มีตังย้าย)

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมย้ายหอเสียอ่ะ
    เสียเงินแล้วยังเรื่องมากอีกอ่ะ หอพวกเนี้ยครับ

ผมย้ายไปเรื่อยจนกว่าจะเจอที่เวิกๆ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ใช้มือถือไม่ค่อยคุ้มนะผมว่า เล่นเกมส์ไม่รู้จะเวิกเป่า เดินไปเล่นร้านดีก่า

DemonXIII
    Guest

เฮ้อๆ เดียวผมเล่าให้ฟัง ผมก็ใช้นะ

ตอนแรกต่อเน็ตเสียค่าบริการรายเดือนเดือนละ 100 สำหรับหอ

ไอ้เราเข้าใจว่าต่อเน็ตครั้งละ 3 บาท

ที่ไหนได้ครบ 15 นาที มันชาร์จอีก 3 บาท แล้วเล่นได้ 20 นาที หลุด ต่อมา

เบ็ดเสร็จค่าโทรศัพท์อย่างเดียวปาเข้าไป 1400 บาท แบบที่ยังไม่คิดค่าบัตร ช.ม.

ขอบอกเลยครับ หอพักนะเอาแต่ได้ อยากบ่นมากๆ แค่ค่าโทรศัพท์เอากำไรมากๆ เลย

แล้วเน็ตก็ดีตาย เดียวตัด เดียวตัด (เพราะมันต้องผ่านตู้กลาง เวลาต่อต้องตัด 9) พอคนโทรเข้าห้องใกล้ๆ ก็หลุด แต่มีหน้ามาเขียนแปะว่าใช้เน็ตได้

กรูเกลียด***

อ้ากกกกกกกกกกกกกก

อ่า...ลำบากจังเลยครับ

ย้ายหอเลยครับ

OverclockZone Member

ผิดหมวดป่าวคับ

Bookmarks

Bookmarks