Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทำได้บ้าง เอา LCD notebook ต่อใช้กับ PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทำได้บ้าง เอา LCD notebook ต่อใช้กับ PC

มี notebook แล้ว mainboard เสียแต่ LCD ใช้ได้อยู่ เลยอยากเอามา MOD ใช้กับ PC แต่ไม่รู้ทำยังไง ถ้ามีร้านซ่อมคอมฯที่ไหนทำได้แนะนำหน่อยครับ

ผมเห็นที่พันทิพย์ พวกร้านซ่อมโน้ตบุคมือสอง เอาแอลซีดีจากโน้ตบุคมาห้อยติดผนังกันเต็มไปหมดเลยครับ
    ลองไปดูครับ เท่าที่ผมจำได้ร้านเล้งไอทีที่ติดกับดาต้าไอทีก็ทำอ่าครับ พอดีเพิ่งไปเปลี่ยนไส้แบตมา

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
      ผมเห็นที่พันทิพย์ พวกร้านซ่อมโน้ตบุคมือสอง เอาแอลซีดีจากโน้ตบุคมาห้อยติดผนังกันเต็มไปหมดเลยครับ
      ลองไปดูครับ เท่าที่ผมจำได้ร้านเล้งไอทีที่ติดกับดาต้าไอทีก็ทำอ่าครับ พอดีเพิ่งไปเปลี่ยนไส้แบตมา
      ขอบคุณมากครับ

ท่านอื่นที่มีข้อมูลช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

อยากโมเอง มีวิธีการทำป่าวครับ
        จอ lcd ใช้สาย usb

Comment

Working...
        X