Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเซียน c# บ้างครับช่วยเรื่อง form หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเซียน c# บ้างครับช่วยเรื่อง form หน่อยครับ

ท่านใดเซียน c# บ้างครับช่วยเรื่อง form หน่อยครับ
    คือว่า ทำ mdi form แล้วมี ตัวลูก 2 form(form ลูกทั้งสองตั้งใน option ของ windowstate เป็น maximize แล้ว๗ โดยที่ ให้ show ตัวแรกก่อนตอนform แม่โหลดขึ้นมา
    พอกดเรียกไปที่ form ลูกอีกตัวนึงมันใน toolbar โดยตัว form ที่ 2 ก็ maximize ปกติแต่พอกดไปที่ form ลูกที่1 มันจะไม่ maximize แล้วอ่ะครับ ต้องเขียน code ยังไงบ้างครับหรือ set ตรงใหนบ้าง โดยที่ผมใช้ .show กับ .hide นะครับใช้ ถ้าผม .close แล้วมัน error ตอนกดเรียก form กลับไปกลับมาครับ
Working...
X