Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่งซ่อมBenQ S73G มัยนานจัง แค่ปุ่มFnหลุด เหมือนศูนย์อยู่เขมรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่งซ่อมBenQ S73G มัยนานจัง แค่ปุ่มFnหลุด เหมือนศูนย์อยู่เขมรเลย

ส่งซ่อมnotebook BenQ S73G นานโครต แค่ปุ่มFnหลุดมันหลุดเอง ใช้งานปกติ เหมือนศูนย์มันอยู่เขมรเลย ซื้อได้5 วัน มีประกันศูนย์ คนขายให้ข้อมูลว่าเครื่องดีทนทานฟังแล้วน่าเชื่อถือ ก่อนซื้อคิดว่ามีข้อมูลดีแล้ว เข้าWEBอ่านข้อมูลบ่อย แต่มาเจอ กับตัวเองเซงมากเสียความรู้สึก ถ้าอาการมันมากว่าไปอย่าง นี่ปุ่มแค่หลุด ซ่อมเป็น10วัน ใครมีทางช่วยเหลือบอกด้วครับY_Y

chem_45@hotmail.com

โทรไปด่า โทรไปจิกเลยคับ :d เหอๆ

Comment

BenQ S73G ผมใช้มาจนจะครบปีแล้วครับไม่เคยมีปัญหาเลย เครื่องทนมากๆ body อาจจะโบราณหน่อย แต่ถ้ามีปัญหารู้สึกว่าจะประกันสินค้าโดย ซินเนค ส่งซ่อมอย่างเร็วสุดก็ 1 อาทิตย์ ช้าสุดเป็นเดือนลองโทรไปถามดูซิครับ น่าจะได้เรื่องมากกว่านะครับ

Comment

โทรไปตามสิครับ ของงี้

Comment

โทรไปแล้วครับ พอดีช่างที่รับเรื่อง ลาออกเลย ช่างที่รับงานต่อ กำลังเคลียร์งาน
          เศร้าครับ ซื้อมา 3วัน ส่งซ่อมเลย จ่ายสดด้วย

Comment

หุหโทรจนช่างลาออก

Comment

ตามมาตรฐาน 14 วัน ไม่ว่าปัญหามันจะเล็กสักแค่ไหน = =

ขนาดมันรู้อยู่ทนโท่ว่าHDDพัง มันยังให้รอเลย (10วันแรก ไม่ทำ อ้างคิวเยอะทั้งปีมาทำ2-3วันหลัง)
              ประมาณนี้แหละครับ

Comment

ส่งที่ไหนคราบ

Comment

แต่ร้านที่ผมซื้อประกันให้ 7วันเปลี่ยนเครื่องเลยนะครับ

ปล. อาจจะไม่ใช่เครื่องรุ่นเดียวกัน แต่ยี่ห้อเดียวกัน ตอนนั้นผมก็เปลี่ยน เนื่องจากปุ่มกดตรง pad screen มันกดไม่ค่อยติด เค้าก็ให้เปลี่ยนเลยนะครับ หรือแล้วแต่ร้าน อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by ipong View Post
                    แต่ร้านที่ผมซื้อประกันให้ 7วันเปลี่ยนเครื่องเลยนะครับ

ปล. อาจจะไม่ใช่เครื่องรุ่นเดียวกัน แต่ยี่ห้อเดียวกัน ตอนนั้นผมก็เปลี่ยน เนื่องจากปุ่มกดตรง pad screen มันกดไม่ค่อยติด เค้าก็ให้เปลี่ยนเลยนะครับ หรือแล้วแต่ร้าน อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ
                    ร้านไหนครับ จะได้ไปซื้อบ้าง

Comment

Working...
                    X